Tập Lái
4/6/11
3
0
0
Xin chào ACE,số là lankhoi mới chuyển qua sử dụng em civic này(lúc trước chạy em AYGO rất đơn sơ..;) ),nhưng có mấy nút điều khiển bên trong xe lankhoi chưa biết cách sử dụng ntn,mong ACE chỉ giúp!
Cảm ơn nhiều ..

Last edited by a moderator:
Hạng D
19/10/06
2.225
12.251
113
ặc...
bản này đâu phải của Honda VN đâu, bản này có cruise-control & cân bằng xe điện tử.

Mấy cái nút trên chấu vôlang bên phải thì bác kiếm mấy bài hướng dẫn use cruise-control, còn nút VSA off hình như nhấn vào là tắt chế độ cân bằng tự động của xe đó.

Bác cho hỏi xe bác mua ở đâu? Bao nhiêu? Là phiên bản nào?

Hạng D
1/4/08
2.242
32
48
Saigon
otosaigon.com
Bác chủ thớt post mấy chức năng năng này làm cho anh em xài hàng liên doanh thèm lắm bác ui , HVNCLC không cần xài mấy chức năng này.

Tập Lái
4/6/11
3
0
0
Cho lankhoi hoi chuc nang cua 2 nut: RES ACCEL va DECELK SET la gi vay??

Hạng B2
29/11/10
138
3
18
32
TPHCM
ui ! hình như xe này nhập thì phải civic VN đâu có như thế bọn sản xuất xe civic ở VN kẹo lắm nó còn cắt cả hệ thống AUX nữa cơ mà nếu ai biết cổng đó ở đâu thì chỉ em nhé có gì em lại mời volka cho
àh mà em dang xài em 2.0 2007 ,em thấy hình vẽ cần gạt nc khác xe em wá nên em đảm bảo xe bác lankhoi là nhập òy

Hạng B2
12/5/08
131
5
18
3 nút đó là hệ thống chạy ga tự động, chủ yếu sử dụng khi bác đi đường cao tốc, tốc độ ít nhất là 40 km/h trở lên mới sử dụng được (em không nhớ rõ vụ tốc độ thấp nhất lắm :))
Khi bác đi quãng đường dài, sử dụng đường cao tốc, tốc độ cứ đều đều thì bác nên sử dụng chức nằng này cho đỡ mỏi chân đạp ga
Cách sử dụng:
1) Bác nhấn nút "CRUISE", trên màn hình sẽ hiện lên chữ "Cruise main".
2) Khi đạt tới tốc độ muốn cài đặt, (ví dụ 70km/h) bác bấm nút "SET" (nút thứ 2, hàng dưới), bác bỏ chân ga ra, khi đó xe của bác sẽ tự động chạy với vận tốc 70km/h.
Tăng tốc độ: "ACCEL" (nút 2 hàng trên)
Giảm tốc độ: "DECEL" (nút 2 hàng dưới)
Khi bác đạp thắng, chế độ ga tự động sẽ tắt, bác phải bấm lại nút "SET" khi muốn sử dụng lại.
Nút "CANCEL" để bác bỏ tốc độ đã cài đặt.
Khi không sủ dụng chế độ này nữa thì bác bấm nút "CRUISE" để thoát hoàn toàn.
Hy vọng vài kinh nghiệm của em có thể giúp được bác. :D:D

Hạng B2
6/12/09
453
6
18
34
civic hàng nhập sau mà có hệ thống chạy ga tự động như accord thế bác giá em nó bao nhiêu vậy bác chủ