Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Các bác cho em hỏi ngu ngơ tí .
Số là sau khi đọc các bài về 4b cũng hiểu sơ sơ về luật 4b rồi , nhưng 2b có vấn đề này ko rõ đi sao cho đúng luật nhờ các bác chỉ giúp.
Đường có 2 lane hoặc hơn mà không có bảng phân làn thì xe máy có phải bắt buộc đi lane trong cùng (lane sát lề) không ? Đi ra lane ngoài thì bị phạt không và nếu phạt lỗi là lỗi gì, bao nhiêu tiền ?
Cảm ơn các bác chỉ dẫn.

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Billca nói:
Số là sau khi đọc các bài về 4b cũng hiểu sơ sơ về luật 4b rồi , nhưng 2b có vấn đề này ko rõ đi sao cho đúng luật nhờ các bác chỉ giúp.
Đường có 2 lane hoặc hơn mà không có bảng phân làn thì xe máy có phải bắt buộc đi lane trong cùng (lane sát lề) không ? Đi ra lane ngoài thì bị phạt không và nếu phạt lỗi là lỗi gì, bao nhiêu tiền ?
Cảm ơn các bác chỉ dẫn.

không nhé bác, xe máy là xe cơ giới, nó được xếp ngang hàng với ô tô

Hạng D
11/5/11
3.420
5.584
113
Sài Gòn
Em hóng các bác dẫn luật để học hỏi.

Xin phép bác chủ cho em ké phát:

Hai bánh gặp bảng này đậu lại có bị phạt theo luật không?

???

Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Pinga nói:
Em hóng các bác dẫn luật để học hỏi.

Xin phép bác chủ cho em ké phát:

Hai bánh gặp bảng này đậu lại có bị phạt theo luật không?

???
Haha 1 câu hỏi hay?

Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Street_Version nói:
Billca nói:
Cảm ơn các bác chỉ dẫn.

Nhưng nghe đâu luật có câu xe có tốc độ thấp phải đi lane trong cùng, giải thích thế nào bác .

Hạng D
18/3/07
1.606
477
83
53
Billca nói:
Street_Version nói:
Billca nói:
Cảm ơn các bác chỉ dẫn.

Nhưng nghe đâu luật có câu xe có tốc độ thấp phải đi lane trong cùng, giải thích thế nào bác .

"xe tốc độ di chuyển thấp đi bên phải, tốc độ cao đi bên trái" chứ không phải "lane phải/trái"

về từ ngữ "xe có tốc độ di chuyển" tức là tốc độ lưu thông thực tế, thường thì ở trong thành phố đa phần xe 2B có tốc độ di chuyển nhanh hơn nhé bác.

thứ 2 là về bên phải bên trái, cũng không rõ ràng là trong 1 lane hay trên cả phần đường

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/10/12
2.181
3.508
113
Billca nói:
Cảm ơn các bác chỉ dẫn.

Tặng bác chủ
http://yourlisten.com/hoangmy.pham.33/xxxltk270214music

Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Street_Version nói:
Billca nói:
Street_Version nói:
Billca nói:
Cảm ơn các bác chỉ dẫn.

"xe tốc độ di chuyển thấp đi bên phải, tốc độ cao đi bên trái" chứ không phải "lane phải/trái"

về từ ngữ "xe có tốc độ di chuyển" tức là tốc độ lưu thông thực tế, thường thì ở trong thành phố đa phần xe 2B có tốc độ di chuyển nhanh hơn nhé bác.

thứ 2 là về bên phải bên trái, cũng không rõ ràng là trong 1 lane hay trên cả phần đường

Cảm ơn bác , đúng là bác giải thích rất hay. Sẳn cho mình hỏi các câu bác trích dẫn ở điều mấy trong luật hay nghị định

Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Em tìm được điều nói trong Luật giao thông nè các bác .

Điều 13.Sử dụng làn đường

1. Trên đường có nhiều làn đường cho xe đi cùng chiều được phân biệt bằng vạch kẻ phân làn đường, người điều khiển phương tiện phải cho xe đi trong một làn đường và chỉ được chuyển làn đường ở những nơi cho phép; khi chuyển làn đường phải có tín hiệu báo trước và phải bảo đảm an toàn.

2. Trên đường một chiều có vạch kẻ phân làn đường, xe thô sơ phải đi trên làn đường bên phải trong cùng, xe cơ giới, xe máy chuyên dùng đi trên làn đường bên trái.

3. Phương tiện tham gia giao thông đường bộ di chuyển với tốc độ thấp hơn phải đi về bên phải.
Các bác đọc và thể hiện tinh thần OS tuyên truyền cho các người thân, bạn bè và người dân biết điều này kẻo mất tiền oan cho xxx. Cách đây 3, 4 năm gì đó tôi bị bọn xxx ngay Hoang văn Thụ đoạn ks Tân Sơn Nhất bắt vào vì lỗi này , bảo đi vào làn ô tô ko nhớ bọn chó nói là lỗi bao nhiêu tiền , nhưng em phải đưa 3 ổ bánh mì, giờ thì rõ luật nghĩ lại muốn chửi ông cố nội thằng xxx đó. Chiều nay ở ông ty nồi với nhiều anh em , toàn có ô tô ko, vậy mà tất cả đều nói nếu chạy ra làn ngoài là bi phạt .

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.964
113
2B đông như quân nguyên nên lười phạt thôi. Chứ luật quy định rồi. Riêng đoạn cấm dừng cấm đậu dưới lòng đường (2B) cũng vô lý, mang lên lề cũng bị la mắng luôn vì vỉa hè là của người đi bộ. Vì thế nên chuyển đi 4B khi có thể.:D