Tập Lái
21/5/09
4
0
0
Tớ đang chạy con INNOVA G, tớ muốn tham khảo kinh nghiệm các cao thủ về cách xử lý bàn ly hợp hợp lý khi di chuyển trong khu vực tắc đường vì tớ nghe nói, nếu không có kinh nghiệm sẽ rất dễ bị "xoa côn" khi di chuyển tại khu vực tắc đường với những tay lái non kinh nghiệm.
Xin cảm ơn nhiều.

Hạng B2
25/2/09
172
0
0
Bác đi In G thì còn gì mà phải bàn. Xoa hay không xoa là do máy nó tự động điều chỉnh rồi.

Hạng C
14/2/09
789
6
18
48
cocsku nói:
Bác đi In G thì còn gì mà phải bàn. Xoa hay không xoa là do máy nó tự động điều chỉnh rồi.

G là số sàn mà, có phải V số tự động đâu.

Lúc học lái ông thầy dạy chạy côn thắng khi kẹt xe = cách đạp thắng, rồi nhả côn đến khi nào máy xe rung rung thì dừng lại sau đó mỗi lần nhít lên chỉ việc nhả thắng là xe chồm lên ko ai kịp lấn vào đầu xe hết:D Nhưng mình ko chơi cách này, kẹt xe thì cứ đạp hết côn, khi chạy thì nhả côn từ từ là được, hạn chế đạp thắng + ga, cách của mình chậm hay bị xe 2B chen vào đầu xe nhưng có gì đâu mà gấp, gấp lên cũng ko đi được lại phải thắng lại thôi, cứ từ từ

Hạng B2
11/4/07
467
1
16
Đường đông, kẹt xe thì hiệu quả nhất là đi "Nửa côn" bác ạ!
Cả một quãng đường dài hàng trăm mét mà cứ phải nhích xe từng 10-15cm mà đi theo đúng kiểu trong trường dạy thì... =)) kể cả dừng xe giữa dốc (không quá cao) thì cách này cũng khá hiệu quả, thậm chí em không cần phanh tay nữa.

Hạng D
27/4/09
1.030
22
0
34
bác cứ chân thắng, chân côn mà nhả nhích, nhả nhích, kẹt xe vài lần là bác quen chân liền à

Hạng C
26/4/07
817
1
16
39
www.dungquang.com
đường thành phi61 đi số At cho nó nhàn bác ah . ga vào côn ra cứ vậy mà chơi bác ah ,nhưng kẹt xe thì chân cũng phẹ lòi .

Hạng D
7/3/09
2.274
1.819
113
4BVN nói:
cocsku nói:

G là số sàn mà, có phải V số tự động đâu.

Lúc học lái ông thầy dạy chạy côn thắng khi kẹt xe = cách đạp thắng, rồi nhả côn đến khi nào máy xe rung rung thì dừng lại sau đó mỗi lần nhít lên chỉ việc nhả thắng là xe chồm lên ko ai kịp lấn vào đầu xe hết:D Nhưng mình ko chơi cách này, kẹt xe thì cứ đạp hết côn, khi chạy thì nhả côn từ từ là được, hạn chế đạp thắng + ga, cách của mình chậm hay bị xe 2B chen vào đầu xe nhưng có gì đâu mà gấp, gấp lên cũng ko đi được lại phải thắng lại thôi, cứ từ từ

làm theo cách ông thầy mau hư côn xe thêm.. em củng làm như bác

Hạng B2
8/6/09
113
1
0
15
TP.HCM
_

Làm kiểu pác....đạp mỏi cả chân nhỉ.....ko biết xe sau có đợi lâu nó la làng lên ko nhỉ..............em thì cứ canh đèn đỏ nhảy đến 3s thì bắt đầu nhả côn là vừa...khi về đúng số 0, đèn xanh là xe em chạy rồi...như vậy đỡ mỏi chân hơn pác ạ............

Có công mài sắt, có ngày..bong gân