Hạng B1
6/1/18
82
2.639
83
38
Sáng nay, em đang ngồi cafe SG Phố thì có chứng kiến 1 vụ giật đồ,
Chỉ kịp nghe tiếng la chạy ra thấy 1 phụ nữ (sau này thấy còn trẻ) đi AB, bị giật đồ té - cướp rồ ga bỏ chạy, sau đó co giật cứng hết cả chân tay (mũ bảo hiểm đội như mũ mấy anh đi xe đạp), sau 1,2 phút có CSGT đang chốt ngã 4 TQT - LCT đến nhưng lạ là ko thấy sơ cứu, chỉ kê cao đầu & hạn chế chạm vào người chị ấy. Một lát khoảng hơn 5 phút sau chị ấy hết co giật, nằm cứng đơ & hơn 10 phút sau thì bắt đầu ngồi dậy được !
Hỏi: Cách sơ cứu đúng trong trường hợp này là gì ? hay xử lý như mấy anh CSGT & gọi cấp cứu ?!
P/S: đây là lần T2 em gặp tình huống này, lần 1 là 1 bạn nữ bị té xe gần Hầm Thủ Thiêm cũng bị co giật !

Attachments

Hạng D
3/9/08
4.594
46.965
113
Hãy để nằm yên thông thoáng và cầu nguyện cho mau trở lại.:(
Có vẻ là do chấn thương thần kinh..
Hóng các anh bác sỹ os cho vài lời vàng ngọc.

Hạng C
20/1/13
859
41.409
93
31
Cởi cút áo, tháo nịch ngực và đừng đụng chạm gì hết.

Hạng D
13/2/09
3.363
18.829
113
Bình Dương
Cái này kg biết chứ hồi còn đi học, có thằng bạn bị giựt kinh phong, mấy thằng đè xuống, em bóp mạnh miệng nó nhét chiếc dép bò vào(hồi xưa mang hàng đểu chứ hổng có tiền mua hàng xịn:D), mấy bà bán căn tin chạy lại vắt chanh vô miệng cái xíu nó hết, lâu lâu gặp lại vẫn nhắc...

Hạng B1
6/1/18
82
2.639
83
38
Hãy để nằm yên thông thoáng và cầu nguyện cho mau trở lại.:(
Có vẻ là do chấn thương thần kinh..
Hóng các anh bác sỹ os cho vài lời vàng ngọc.
thấy rất tội, đoạn chị đó co giật, quéo hết cả chân tay !

Hạng C
5/12/07
780
1.952
93
vnexpress.com.vn
Em nghĩ chị ta ko bị chấn thương đầu, có lẽ chị ta bị chấn động tâm lý nhất thời.
Em thấy có nhiều chị phụ nữ chỉ cần nghe hung tin ập đến là người co cứng, lát sau xỉu luôn!