Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi về chân côn kia forte

Tập Lái
1/7/15
4
5
3
32
Mình vừa mua lại em kia forte 2012 sx mt đi đc 48k km. Đã bảo dưỡng đầy đủ tại kia bình triệu. Xe giờ bị 1 lỗi là:
- chân côn rất nặng, như xe tải ấy. Đi mỏi chân lắm, đt hỏi gara gần nhà thì nói mòn bố côn kêu mình đi thây bố côn, dớt mâm dớt đà j đó thì 2tr5 luôn công. Còn thay luôn mâm j đó thì 4tr luôn công. Còn đt hỏi đại lí kia thì kêu thay nguyên bộ bố côn, mâm, bit-tê j đó luôn công là 5tr. Mình ko rành về xe nên thứ 1 sợ bị chém, thứ 2 là sợ thay tùm lum phí tiền, sợ hư 1 cái mà thay 3-4 cái phí lắm. Nên lên đây viết chủ đề nhờ mấy a tư vấn dùm nên thay những j? Làm ở đâu tốt mà rẻ? Chi phí khoảng bao nhiu?

Tập Lái
1/7/15
4
5
3
32
Xe mình hơi hao xăng, chạy bình thường ko đi sài gòn ko kẹt xe mà 8,5 lít/100km. Thợ nói do mòn côn hao xăng ì máy

Hạng C
5/6/11
619
351
63
GOODCARE AUTO
goodcareauto.vn
Mình vừa mua lại em kia forte 2012 sx mt đi đc 48k km. Đã bảo dưỡng đầy đủ tại kia bình triệu. Xe giờ bị 1 lỗi là:
- chân côn rất nặng, như xe tải ấy. Đi mỏi chân lắm, đt hỏi gara gần nhà thì nói mòn bố côn kêu mình đi thây bố côn, dớt mâm dớt đà j đó thì 2tr5 luôn công. Còn thay luôn mâm j đó thì 4tr luôn công. Còn đt hỏi đại lí kia thì kêu thay nguyên bộ bố côn, mâm, bit-tê j đó luôn công là 5tr. Mình ko rành về xe nên thứ 1 sợ bị chém, thứ 2 là sợ thay tùm lum phí tiền, sợ hư 1 cái mà thay 3-4 cái phí lắm. Nên lên đây viết chủ đề nhờ mấy a tư vấn dùm nên thay những j? Làm ở đâu tốt mà rẻ? Chi phí khoảng bao nhiu?
Chào bác: anhhungkim5310
48k là phải kiểm tra rồi bác bác có thể tham khảo tại đây
Trường hợp của Bác nặng chân côn thông thường phải thay
1-đĩa ép (Các lá lệch gây cắt không hết)
2- Lá côn mòn
3 - Rớt lại mâm bánh đà ( Nếu bị trai)
4- Vòng bite ( Vòng này kg bao nhiêu nhưng kh đã tháo ra thì đa phần thay luôn nếu nó hỏng sẽ phải hạ hộp số tốn thêm tiền công cao gấp đôi tiền Bi.)
Bác có thể Alo em 0966890991 hoặc cho em số ĐT em sẽ làm ngọt ,dọt cho bác
Thân !