Hạng B2
21/11/15
269
135
43
Các bác cho e hỏi địa chỉ hay bác nào uy tín nhận làm ạ, trước e có đọc 1 vài topic của 1 bác hay Gara nào mà Xóa được vết xoáy, vết trầy trên sơn xe, làm bóng và mịn sơn....... Xe e màu đen. Bác nào biết giúp e tý, e xin cám ơn

Em cám ơn anh nhiều!

Bác tham khảo ở đay nha.

Xe mới tới Z1 Ato, nhìn rất tệ.

Nước sơn hầu như đã mờ hết lớp bóng

Đưa xe lên cầu 2 trụ chuyên dụng tiến hành thay nhớt, thay lọc và bảo dưỡng lại gầm máy

Vệt sơn bị chảy do thợ ở nơi khác làm ẩu

Vệ sinh lại 4 thắng đĩa, thay 4 ắc cho 4 cùm thắng

Bề mặt sơn được chụp lại với đèn fash cho ta thấy toàn những quầng xoáy

Điều này cho thấy là trước đây xe đã được đánh bóng lại, nhưng không đúng kỹ thuật nên để lại quầng xoáy khắp thân xe

Vệ sinh và tiến hành đánh bóng lại cho xe

Trải qua 1 thời gian cần mẫn tỉ mỉ đến 5 tiếng đồng hồ của kỹ thuật Z1 Auto Center thì cho ra được bề mặt sơn hoàn hảo

Chụp hình với đèn flash lúc này không còn thấy quầng xước nữa, mà gom lại thành một điểm sáng nhỏ, cho thấy bề mặt rất bóng mịn.

Vệ sinh lại và hoàn thiện

Chỉnh sửa cuối:
Các bác cho e hỏi địa chỉ hay bác nào uy tín nhận làm ạ, trước e có đọc 1 vài topic của 1 bác hay Gara nào mà Xóa được vết xoáy, vết trầy trên sơn xe, làm bóng và mịn sơn....... Xe e màu đen. Bác nào biết giúp e tý, e xin cám ơn
Em có điểm chăm sóc xe nho nhỏ ở Q12, nếu tiện với bác thì bác có thể đưa xe qua em chăm sóc cho bác nhé.! Thanks bác.!

• Like
Reactions: Hdauto1
Hạng B2
21/11/15
269
135
43
Em ở Vũng Tàu, nhớ có 1 bác gì ở Vũng Tàu cũng hay làm xe mà e quên béng mất

Hạng B2
21/11/15
269
135
43
Em có điểm chăm sóc xe nho nhỏ ở Q12, nếu tiện với bác thì bác có thể đưa xe qua em chăm sóc cho bác nhé.! Thanks bác.!
Chi phí như nào bác, bác có cơ sở nào khác Q12 ko ạ