Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Con xe của Bác Corrolla đẹp quá. Nhìn như mới
Những dòng xe này chỉ có cái bệnh là chỗ để chân sau nó liền với gắp nên người ngồi sau hơi bị phê
Sau này Super Dream cải tiến vụ này

Hạng D
3/5/13
1.231
348
83
Em định làm lại các phần :
1. Thay căm+niềng trước sau
2. Đồng hồ công tơ mét
3. Chóa đèn trước
4. Thay bửng mới
5. Thay bộ công tắc xe
6. Làm đồng 1 ít phía dưới bình xe
7. Phục hồi phuộc trước sau
8. Sơn lại xe
Máy móc để từ từ em tính (nếu mua nguyên cục từ Cam được thì em thay luôn)
Tính sơ sơ khoảng 5 chai.

Tao confirmed
Hạng B1
3/8/20
84
6.881
83
Xin phép đào mộ lên.
Em có con dream kỷ niệm: u em mua cho để đi học ĐH cho bằng bạn bằng bè. Rồi ngày mới nhận xe là lấy chở gái lên núi Châu Thới chơi, giờ gái ấy là mụ gấu nhà em. Em chạy từ hồi sinh viên, rồi đi làm, và phục vụ nhà em tới giờ.
Vì tính kỷ niệm của nó, không nỡ nhìn em nó tàn tạ quá nên mình đã cho nó đi spa làm lại từ đầu đến đít nhìn như gái 18. Dù em đã thay gần như hết cả phần ruột gan và cả bộ dây điện, bình xăng con, nói túm lại là thay gần hết con xe (thiệt hại 36tr), thế nhưng cái máy vẫn chưa làm em hài lòng: Để 1-2 ngày là phải kéo e lên mới nổ máy được, và chạy lâu chừng 30ph là máy kêu lào xào chứ không êm, và nóng máy lên là nồi không cắt hết (đạp mo lên ga vẫn chạy xe) nên sang số bị vướng không ngọt.
Trình bày khá dài (cuối tuần rảnh), giờ mới tới câu hỏi:
Mình muốn xe chạy êm mượt như mới, bấm nhẹ nút đề là máy nổ bum bum bum, và chạy 100km đi nữa máy vẫn nổ đều êm ái.
Đạt được việc này cần thợ có tâm, chăm chút chỉnh tỉ mỉ chớ không nhìn con dream (nghĩ bụng giá trị chắc 4tr) mà khi dể nó sửa qua loa (như cả chục tiệm mình đã nhờ chỉnh).
Nhờ các anh biết tiệm nào chỉnh sửa dream tốt thì chỉ mình nha.
Nhờ anh Phiu (aka @Mr Fil ) , anh Cò (@Corrolla ) cho em vài nhời. Bữa ghé nhà anh Cò thấy con dream zin như cục pin dựng đó, nhìn chải ke.