Hạng B2
21/9/06
315
0
16
Chào các bác. Em có 1 thắc mắc ngô nghê mong được giải đáp : chả là em thấy cái máy lạnh trong phòng thì luôn có 1 đường ống thoát nước ra ngoài. Chẳng hay hệ thống máy lạnh ô tô khi hoạt động có thải nước ko? nếu có thì nó thải ra đường nào, vị trí nào của xe (giữa gầm, trước gầm , sau gầm...)? Các bác trả lời giúp để lát em bật máy lạnh rồi ra ngoài ngó xem sao?
Cám ơn các bác nhiều!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/10/06
423
1
0
www.narva.com.vn
RE: Hỏi về chỗ thoát nước của máy lạnh

Nó chảy xuống dưới đất bên dưới khoang máy bác ạ. Lần đầu tiên nhìn thấy em hết cả hồn, cứ tưởng xe bị chảy dầu hay xăng gì đó

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

Trích đoạn: NARVA

Nó chảy xuống dưới đất bác ạ. Lần đầu tiên nhìn thấy em hết cả hồn, cứ tưởng xe bị chảy dầu hay xăng gì đó
cám ơn bác. Ý em là nó chảy ở chỗ nào từ xe ra cơ ạ? Liệu có phải từ trước mõm xe ko, hay giữa gầm????:D

Last edited by a moderator:
Hạng B2
24/10/06
423
1
0
www.narva.com.vn

Nó chảy xuống dưới đất bên dưới khoang máy bác ạ. Dàn mát nằm ở đấy mà.

Hạng D
5/11/05
1.683
17
38
55
Đà Lạt-HCM
mail.yahoo.com

Thường thì bên dưới giàn lạnh trong taplo xe có miếng nhựa hay khay nhựa gì đó để hứng nước thoát ra một ống ra ngoài. nhiều khi táy máy vệ sinh rồi quên gắn hay gắn trật thì chạy vài bữa thấy ướt hết thảm sàn đó. xe tôi thì cái ống đó chui ra khoang máy sát vách giữa đó

Hạng D
10/1/07
2.402
4
38
Việt Nam

Đã bác sĩ narva trả lời rồi mà bác royal hỏi hoài , nước này thoát ra càng nhiều khi nhiệt độ bên ngoài càng cao ( bác đang đi trời nắng ) . Khi ngừng xe lại Bác kiếm chổ nào sạch sẽ rồi khum xuống xem vợ mình rịnh nước chổ nào ( ý quên vợ 2 )

Hạng B2
24/10/06
423
1
0
www.narva.com.vn

Đúng quá bác Fẹt, sợ nhất là vợ hai mà ko chảy nước ra thì buồn lắm

Hạng B2
21/9/06
315
0
16

He he cám ơn các bác. Vợ 2 của em vẫn rịn nước đều đều. Hôm qua em ngó xuống thấy nó rỏ nước ( từng gịot từng giọt) ở vị trí giữa của gầm xe ( ứng với phía trên là khoảng vị trí tay cần số). Em cũng hết hồn, tưởng chảy dầu.[:eek:] Thế nên hôm nay mới phải ngô nghe hỏi các bác thế này!
Thanks again.

KVL confirmed
Hạng F
4/12/05
5.348
303
83
Hồ Chí Minh

em thấy hay thiết kế để ở khoang máy ứng với bên phụ (ngay sát vách ngăn của cabin) . xe em 1 lần bị tắc cái ống đó - đi không để ý nó chảy lênh láng nước bên ghế phụ vì không thoát được