Hạng B2
1/12/09
318
147
43
Một bánh xe em cứ bơm một thời gian ngắn là lại bị xì hơi và lốp mềm, mấy lần trước gặp vậy em bơm bánh lên lại nhưng một thời gian ngắn sau lại bị mềm tiếp (trong khi các bánh khác vẫn ok không bị gì). Em định đem ra tiệm xem lại, bạn em kêu nên ra khu Lý Thái Tổ. Các bác biết chỗ nào ở Sài Gòn xử lý lốp có uy tín và chất lượng thì chỉ em với, em chưa đi vá lốp lần nào cả ... Thanks các bác nhiều.

• Like
Reactions: Latumi
Hạng B2
16/11/06
234
2
18
44
nếu bác ở khu Tân Bình Phú Nhuận thì đem ra bùng binh Lăng Cha Cả, kế Viễn Thông A, em làm ở đó mấy lần chất lượng tốt.

Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178
Ở Lý Thái Tổ thì em thấy có 2 tiệm (ko nhớ tên) nằm gần bùng binh gần đường Điện Biên Phủ, đối diện với cây xăng. Trước tiên bác bơm căng bánh xe rồi lấy nước xà bông để kiểm tra chổ nào bị xì, làm dấu rồi ra đó họ sẽ làm nhanh hơn.

Hạng C
6/5/10
524
5
18
Có lẽ bác chưa vá lần nào nên mới lăn tăn vậy, bác có thể mang ra bất cứ tiệm nào có đủ đồ nghề là người ta sửa được chứ có gì đâu, bác ở khu vực nào - néu Q1-Q3 thì ra Nguyễn Cư Trinh, Q7 thì ngay Nguyễn Văn Linh = ngã tư Nguyễn Hữu Thọ, Q10 thì Lý Thái Tổ... các Q khác thì em ko biết.

Hạng F
11/1/10
6.130
60.146
113
Bác chủ phải nói khu vực nào thì anh em mới tư vấn phù hợp được. Em gửi xe ở gần ngã tư 4 xã, gần đó có 1 tiệm phục vụ khá tốt. Chỉ cần alo đến thay lốp sơ cua cho mình, lấy lốp về vá rồi mang lại trả, 20k/lần ko kể bao nhiêu lổ.

Hạng C
18/8/09
593
12
18
HCM
cpkhanhhung nói:
Bác chủ phải nói khu vực nào thì anh em mới tư vấn phù hợp được. Em gửi xe ở gần ngã tư 4 xã, gần đó có 1 tiệm phục vụ khá tốt. Chỉ cần alo đến thay lốp sơ cua cho mình, lấy lốp về vá rồi mang lại trả, 20k/lần ko kể bao nhiêu lổ.

Tiệm đó ở chỗ nào vậy bác ,nhà em cũng gần ngã tư ga em định thay cái lốp sơ cua , bác có DT của họ không ?cho em xin, cảm ơn bác

Hạng B2
12/2/09
336
3
0
52
chunhiem nói:
Bác tìm chỗ nào vá vỏ o tô mà có máy tách vỏ xe thì đưa vào vá . Lưu ý bây giờ vá ép nóng chắc hơn vá bằng miếng vá dán cao su
E thấy họ vá = miếng cao su kg mà bác ?

VIP CARD MEMBER
5/5/08
1.080
94
48
63
Tp Ho Chi Minh
boynd80 nói:
cpkhanhhung nói:

Tiệm đó ở chỗ nào vậy bác ,nhà em cũng gần ngã tư ga em định thay cái lốp sơ cua , bác có DT của họ không ?cho em xin, cảm ơn bác
Hai Ngã tư này cách xa nhau lắm bác ui!!! Nếu bác ở Gò Vấp, bác nên đến tiệm làm vỏ và bán vỏ Michelin ở đường Phổ Quang đi bác. Ở đó làm rất chuyên nghiệp, có cả cân mâm bánh xe luôn đó...

• Like
Reactions: btpaul
Hạng F
11/1/10
6.130
60.146
113
boynd80 nói:
cpkhanhhung nói:

Hehehe, ngã tư ga và ngã tư 4 xã xa lắc à. Số phone em để trong xe rồi, hôm nào sẽ pm cho bác.