Hạng B2
10/3/14
109
2.238
93
Chào các anh em
Số là khu mình là xây sẵn, khoảng chừa sau tầm 2m mỗi nhà. Mình gặp vấn đề là nhà phía sau nuôi khá chó nhiều, và lại nhốt ở sân sau mỗi lần đi ra ngoài, nên tụi nó sủa ầm ĩ cộng thêm âm dội giữ 2 nhà nên vang và ồn lắm, ngay phòng ngủ của mấy đứa nhỏ.
Mình đang tính thay mấy cái cửa sổ nhôm xingfa thành loại 2 lớp kính.
Ko biết hiệu quả cách âm có tốt hơn hẳn ko. Có anh em nào kinh nghiệm xử lý thì tư vấn giúp. Gia đình xin cảm ơn.

Hạng B2
26/12/12
231
820
123
TpHCM
Tất nhiên là tốt hơn hẳn nhé, tuy nhiên việc cách âm còn phụ thuộc khi khép cửa thì phải khít tại các vị trí mép.Thế nên để đạt hiệu quả cách âm nên dùng cửa nhựa lõi thép và kính hộp.

Hạng D
23/10/18
1.114
22.867
113
40
Chào các anh em
Số là khu mình là xây sẵn, khoảng chừa sau tầm 2m mỗi nhà. Mình gặp vấn đề là nhà phía sau nuôi khá chó nhiều, và lại nhốt ở sân sau mỗi lần đi ra ngoài, nên tụi nó sủa ầm ĩ cộng thêm âm dội giữ 2 nhà nên vang và ồn lắm, ngay phòng ngủ của mấy đứa nhỏ.
Mình đang tính thay mấy cái cửa sổ nhôm xingfa thành loại 2 lớp kính.
Ko biết hiệu quả cách âm có tốt hơn hẳn ko. Có anh em nào kinh nghiệm xử lý thì tư vấn giúp. Gia đình xin cảm ơn.
Cái này anh đã thi công chưa, nếu chưa anh cho địa chỉ mình qua tư vấn nhé! Mình chuyên về cửa. Mình tên Thành 0908.25.35.39 hoặc 0967.25.35.39