Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B1
18/9/09
93
0
0
Chào cả nhà,

Cả nhà cho em hỏi là từ ngay cổng Bà Rịa đến Khu du lịch Tầm Bồ thì đi đường nào là tiện nhất ạ. Xa chút cũng được nhưng đơn giản thôi ạ.

Với lại bây giờ, khu vực Tầm Bồ, Hồ Cốc ăn uống, vui chơi giải trí có gì mới không ạ. Em đi với bạn gái em ạ.

Mong các bác chỉ giáo. Cảm ơn cả nhà rất nhiều.

Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
1. Bác đừng đi QL 55, cái đường bác sắp đi theo em đây là quốc lộ gì gì đấy nhưng quê em gọi là đường biển hay ven biển, phong cảnh tuyệt vời, không có xxx và phi được tốc độ cao, qua đoạn Hồ Tràm OSAKA test xe vô tư, con Ỉn cùi nhà em cũng được 130-140km/h.
2. Bác lao vào cổng Bà Rịa và cứ đi thẳng xuống Long Hải, đến trung tâm thị trấn Long Hải có cái bùng binh 3 ngả bác ôm 2/3 cái bùng binh đi tiếp (chớ thẳng là vào khu bãi tắm mất công rẽ lung tung rồi cũng lại ra được nhung mất công hỏi và thời gian).
3. Bác cứ phi thẳng, đường chính mà đi khoảng 30-35 km gì đấy là đến Hồ Cốc, Tầm Bồ cách hồ cốc 1km thì phải.
4. Hai năm trước em tới đây thì chán bà cố, dịch vụ là số không. Hôm nọ đi suối nước nóng chạy qua (không vô) thì bình thấy hoành tráng hơn còn rượu thì không biết thế nào.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
18/9/09
93
0
0
Có hình ảnh gì không bác, vẫn chưa hình dung rõ lắm. Sáng mai em departe rồi ạ.

Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
Hạng B1
18/9/09
93
0
0
@lttvtvn: Em mới đi về nè, nói chung đường cũng dễ đi lắm mà sao nhìn bản đồ thấy phức tạp gớm, hehe. Cảm ơn bác nhiều lắm.

Đến nơi thấy Hồ Cốc èo uột quá nên em chuyển hướng sang Lộc An Resort. Khu này thấy Hồ Tràm nó đang mở rộng thấy ham quá. Hi vọng sẽ là khu du lịch triển vọng nhất ở đây. Đường đi thì đẹp nhưng dạo này QL51 bắt đầu thấy lỗ chỗ nhiều rồi.

@tndp: Đúng em nè bác, hehe.

Hạng D
17/3/09
1.086
59
48
53
HCM
Khu này vậy thì chẳng có thay đổi gì sau nhiều năm rùi. Hôm đó bác lao xuống suối nước nóng Bình Châu (cách đó khoảng 15 km) chơi tý có khi hay.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
13/12/07
168
1.615
93
44
vietnam
nhưng mà cung đường này đẹp lắm các bác ạ, 1 bên rừng, 1 bên biển, phong cảnh hữu tình dễ tức cảnh sinh tình lém.:D

Hạng B1
18/9/09
93
0
0
Mai mốt bác nào đi Hồ Cốc thử cung đường QL51 -> Ngã 3 Mỹ Xuân -> Ngãi Giao -> Bưng Riềng -> Hồ Cốc.
(đọan Ngã 3 Mỹ Xuân - Ngãi Giao là đường đẹp nhất Việt Nam năm 1999 đó các bác)

Cung đường này là cung đường xuyên rừng chứ không ra thẳng biển. Cũng thú vị lắm ạ. Em có thử 1 khúc khoảng 8km từ QL55 về Hồ Tràm bằng cung đường song song nhưng nó lại nằm ngoài khu vực của rừng nên không thấy hấp dẫn lắm. Lần sau nếu có đi sẽ cố gắng thử cung đường này.

Status
Không mở trả lời sau này.