Tập Lái
1/3/20
1
0
0
27
Chào các bác! E đang có ý định mua 1 nền tại khu đường d1 d2 bên cạnh Era Town. Hỏi qua cò thì đc báo là đất đã có sổ và đứng tên công ty. Không biết là khu này đất có tranh chấp hay quy hoạch gì k ạ. Với bên này có bị ngập không ạ. Bác nào có thông tin chia sẽ e ít thông tin với ạ. E cảm ơn.

Tập Lái
22/1/18
41
22
9
43
Bên đó của chủ đầu tư nào vậy bác, em đi qua hàng ngày thì không có ngập đâu .

Hạng B2
27/7/13
196
807
110
D1 giá cao do nó là trục đường lớn. Bác có thể tìm mua mấy đường nhánh bàn cờ giá mềm hơn, cả đất cả nhà 4x18 cỡ 7.5-8 tỉ, giá mình thấy còn mềm. Pháp lý ok ko tranh chấp gì, có sổ rồi. Ngập thì chỗ nào kg ngập nếu mưa lâu, ở đây khá mát mẻ vì gần rạch. Thuộc khu tái định cư Phú mỹ Chợ lớn. Gần trường cấp 1,2, sát bên PMH mà giá còn quá mềm.

• Like
Reactions: VHMK
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Chào các bác! E đang có ý định mua 1 nền tại khu đường d1 d2 bên cạnh Era Town. Hỏi qua cò thì đc báo là đất đã có sổ và đứng tên công ty. Không biết là khu này đất có tranh chấp hay quy hoạch gì k ạ. Với bên này có bị ngập không ạ. Bác nào có thông tin chia sẽ e ít thông tin với ạ. E cảm ơn.
Trừ phi có lý do đặc biệt, không thì anh về khu Sadeco Phước Kiểng, giá cũng same same, nhưng gần hơn so với Q1 (CBD) nhiều.

Hạng B2
27/2/19
215
65
36
32
Trừ phi có lý do đặc biệt, không thì anh về khu Sadeco Phước Kiểng, giá cũng same same, nhưng gần hơn so với Q1 (CBD) nhiều.
Em thấy Sadeco Phước Kiểng trên trục Lê Văn Lương còn khu CBD trục Nguyễn Lương Bằng thì Nguyễn Lương Bằng hơn chứ bác nhỉ?

Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Em thấy Sadeco Phước Kiểng trên trục Lê Văn Lương còn khu CBD trục Nguyễn Lương Bằng thì Nguyễn Lương Bằng hơn chứ bác nhỉ?
Mình ở đó rồi. Về khu trung tâm xa vãi đái, xa hơn bên Sadeco nhiều. Nếu a kg về Q1 thì mua đâu tùy. Mình từng ở 2 bên nên so sánh đc.