Hạng D
21/10/14
1.719
3.688
113
Em đang tìm mua đèn cảnh báo khi xe gặp sự cố trên cao tốc / quốc lộ. Hình thức như cái chén ăn cơm, xoay chớp 2 màu xanh đỏ như của công an, dùng pin hoặc điện nguồn ổ mồi thuốc . Bác nào biết ở đâu bán chỉ em với

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Anh ko được dùng đèn cảnh báo như này:
images

Đèn này chỉ sử dụng cho các xe ưu tiên, chuyên dùng.

Mà chỉ được dùng như này và phải đặt cách xa xe # 50 - 100m:

Kết hợp xe bật đèn khẩn cấp là OK.

Hạng D
21/10/14
1.719
3.688
113
Anh ko được dùng đèn cảnh báo như này:
images

Đèn này chỉ sử dụng cho các xe ưu tiên, chuyên dùng.
Mà chỉ được dùng như này và phải đặt cách xa xe # 50 - 100m:

Kết hợp xe bật đèn khẩn cấp là OK.
Em biết loại đèn này theo luật đúng là không được dùng, nhưng với kiểu chạy xe bát nháo như hiện tại trên cao tốc / quốc lộ thỉ em sợ biển báo + đèn khẩn cấp bình thường như bác nói hình như không có tác dụng. Với lại em chỉ dùng trong trường hợp xe dừng do sự cố chứ không dùng khi xe đang chạy nên em nghĩ không sao, an toàn hơn cho bản thân và cảnh báo các xe phía sau tốt hơn vì có thể đặt trên nóc xe. Tâm lý mọi người sẽ chú ý hơn khi thấy đèn chuyên dụng, nếu lỡ có bị phạt, mất tiền em thấy vẫn còn hơn là mất mạng
Ngoài Hà Nội hôm qua mới có 1 bác ra đi vì đang sửa xe trên đường nè bác, có bật đèn khẩn cấp đúng quy định :( :
https://vnexpress.net/tin-tuc/cong-...anh-xe-vi-no-lop-giua-cau-ha-noi-3819105.html

Hạng B2
16/1/17
150
111
43
35
Em đang tìm mua đèn cảnh báo khi xe gặp sự cố trên cao tốc / quốc lộ. Hình thức như cái chén ăn cơm, xoay chớp 2 màu xanh đỏ như của công an, dùng pin hoặc điện nguồn ổ mồi thuốc . Bác nào biết ở đâu bán chỉ em với
Ra chợ dân sinh hoặc khu an dương vương trần bình trọng cái qq gì mà hỏng có.

• Like
Reactions: phamhoanggiang
Hạng D
21/10/14
1.719
3.688
113
Ngoài biển cảnh báo phản quang, trên xe em còn để sẵn cái đèn nhỏ gọn dùng pin, chân đèn có nam châm dùng để hít dính trên mui xe. Hàng TQ giá rẻ khoảng 100k
Cái này cũng hay, mấy cửa hàng điện gia dụng có không bác Sáu ?

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Xe gặp sự cố trên cao tốc thì tốt nhất đậu xe vào làn khẩn cấp. Bật đèn khẩn cấp. Rồi nhanh chóng đưa toàn bộ người ra khỏi đường cao tốc. Trèo qua lan can mà đứng ra dìa cỏ. Đợi cứu hộ. Chứ kiểm chạy xe của mấy ông tốc hành việt nam thì đèn đóm gì cũng vô nghĩa

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Cái này cũng hay, mấy cửa hàng điện gia dụng có không bác Sáu ?
Chợ Dân SInh và khu NCT bán đầy đó bác, không thì order trên Lazada (búa thoát hiểm đa năng 4in1 USAstore luôn ship chỉ khoảng 80k)
Ngoài ra trên xe cũng nên để sẵn cây đèn pin mini led siêu sáng mua chừng 200k, bình thường thì dùng chiếu sáng, khẩn cấp thì để chớp hướng về phía sau xe - bảo đảm các xe khác né hết vì tưởng chốt CSGT