Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
9/4/05
4.489
65
48
46
Sắp tới có ngày nghỉ lễ 02/09
em định đưa gia đình đi Dìn Ký ở Bình Dương (nghe quảng cáo cũng được)

Các bác cho em hỏi đường đi thế nào, em ở Q5.
Các bác đi rồi chia sẻ cho em 500 thông tin : Không biết hình thức ở đấy thế nào có buffet giống kiểu ở Lê Thị Hồng Gấm không ? có chỗ nghỉ không ? và giá có có mắc không ?

Thanks

Mình có đi một lần, thấy cũng chật chội. Gọi là du lịch sinh thái nhưng môi trường vệ sinh thấy cũng tầm tầm (có thể do hôm đó đông người qua nên thế). Nếu không ngại xa bác có thể tham khảo thêm Câu lạc bộ xanh (Green club) ở trên đường đi Vũng Tàu, gần tới trạm thu phí Long Thành thì phải. Bác lên mạng search sẽ thấy.

Hạng C
11/9/08
501
32
28
44
Buffet ở Dìn Ký BD ko ấn tượng lắm bác ạ. Ko ngon như ở Lê Thị HG. Thức ăn ko đa dạng và ko ngon bằng nhưng giá thì lại như nhau. Bác nên đến LTHG vì em thấy ngon hơn và nhiều món hơn.

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Dìn Ký nó nằm ở ngay đầu đại lộ Bình Dương bác ạ nhưng ở đó chật, bẩn và không đẹp. Bác đi quá lên 1 tí có resort Phương Nam đẹp và sạch sẽ hơn nhiều nhưng hình như ngày lễ cũng hơi đông, nếu không ghé CLB Xanh (Green club) nằm trên đường QL51 rẽ vào như bác Asian Tiger chỉ cũng OK.

Hạng D
17/3/07
1.270
15
0
13
bác đưa mấy nhỏ lên đại nam chơi củng được bác .... có nhiều khu tham quan , sau khi mệt rồi thì vô khu biển tắm và ăn buffet ở đó củng được đó giá có 70k phần

Hạng B2
11/2/07
116
2
18
53
TUXEDO nói:
Sắp tới có ngày nghỉ lễ 02/09
em định đưa gia đình đi Dìn Ký ở Bình Dương (nghe quảng cáo cũng được)

Các bác cho em hỏi đường đi thế nào, em ở Q5.
Các bác đi rồi chia sẻ cho em 500 thông tin : Không biết hình thức ở đấy thế nào có buffet giống kiểu ở Lê Thị Hồng Gấm không ? có chỗ nghỉ không ? và giá có có mắc không ?

Thanks
Bình Dương có 2 Dìn Ký. 1 Dìn Ký như bác POLTS đã nói ở trên, 1 Dìn Ký ở ấp Bình Thuận, xã Bình Nhâm, Huyện Thuận An. Khu này nằm ven sông Sài Gòn, có vườn cây, nhà hàng nổi trên sông, hồ bơi, khách sạn bằng thuyền có 7 phòng, nhà cổ...Em thấy khu này cũng được. Đường đi thì bác đi theo quốc lộ 13, qua trạm thu phí thì rẽ trái...

Hạng B2
11/2/07
116
2
18
53
TUXEDO nói:
Em hỏi Google thấy có 1 số thông tin chi tiết
http://www.vnnavi.com/restaurants/dinky/

và đi quốc lộ 13 như bác Song Huong nói, chắc cũng phải thử Dìn ký rồi lần tới đi Green Club cho biết mà so sánh.

Thanks
Hi bác TUXEDO,
Nhà hàng này là nhà hàng bác POLTS đã nói ở trên. Như các bác khác đã nhận xét ở trên, nhà hàng này chật chội, không có gì đặc biệt. Theo hướng từ ngã tư Bình Phước -> Bình Dương thì nó nằm bên phải quốc lộ 13, gần khu du lịch Phương Nam. Nếu bác chọn nhà hàng này thì theo em bác nên đến khu du lịch Phương Nam thì tốt hơn (hai nhà hàng này gần nhau và điều ở bên phải quốc lộ 13 theo hướng từ ngã tư Bình Phước -> Bình Dương)

Nhà hàng Dìn Ký mà em giới thiệu với bác đi từ ngã tư Bình Phước -> Bình Dương qua trạm thu phí thứ 1 thì rẻ trái, đi tiếp 3-4km nữa.

Chúc gia đình bác có kỳ nghỉ lễ vui vẻ.

Thân

Status
Không mở trả lời sau này.