Hạng F
28/8/19
6.669
11.350
113
Palm Beach, Florida, US
Diễn đàn nhỏ trao đổi mua bán smartphone ấy
Là mua bán hả tưởng thiên về KT thì mình cũng chơi chán giờ bỏ cũng nhiều năm...Diễn đàn nào ngày xưa cũng có từ mua bán LKMT, hacker HVA, Tinhte sau này ...vv..vvv..hay XDA ... Mình thì ko mua bán chỉ phá phách, hack hay Mod ĐT thôi...
Với ĐT mình có thể Hack và Mod từ VN gọi Free đi Mỹ ( vào thẳng ĐT bàn và DĐ chấp luôn nó ko có Internet hay Sim Data) với số Post của Mỹ và ko time limit.....Nhưng chỉ sd cho cá nhân ko mua bán cho dù có người đòi mua giá cao.... Sau này khi PV đi Mỹ chính thằng PV nó nói " Mày đã gọi tc hơn 3k giờ free qua Mỹ, mày làm cách nào, dùng cái gì?..." Đành khai thật với nó....cuối cùng Nó bảo "Với luật VN thì mày phạm luật nhưng việc đó không làm tổn hại Mỹ vì mày gọi vào nên Ok!"...Hú vía!
Còn nói về Hack Wifi thì dễ lắm, khó là vấn đề thời gian (nếu cho PC tự giải mã file CAP) thụ động, còn cố tình tấn công thì phải dùng Virus và Backdoor ẩn trong post phishing ...Man In Middle là cần thiết để attack giữa Router và máy con ( PC, ĐT)...
Hôm nào Tui post bài chỉ cách dùng Router gắn trên xe Repeat mấy cái Hotpot công cộng, kể cả Mod Firmware DDWRT để biến cái router rẻ tiền có tính năng repeater cao cấp xài chùa wifi khi ngồi trong xe khỏi dùng Data.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
11/7/11
303
241
43
Hôm nào Tui post bài chỉ cách dùng Router gắn trên xe Repeat mấy cái Hotpot công cộng, kể cả Mod Firmware DDWRT để biến cái router rẻ tiền có tính năng repeater cao cấp xài chùa wifi khi ngồi trong xe khỏi dùng Data.
Post trước Tết nhoen bác. Nhận tiện cho e hỏi xe ko có ổ điện 100-220V mà chỉ xài tẩu sạc thì cái router bt có sd dc ko? rồi mod từ cục adapter thành tẩu sạc nữa.

• Like
Reactions: PMH82
Hạng F
28/8/19
6.669
11.350
113
Palm Beach, Florida, US
Post trước Tết nhoen bác. Nhận tiện cho e hỏi xe ko có ổ điện 100-220V mà chỉ xài tẩu sạc thì cái router bt có sd dc ko? rồi mod từ cục adapter thành tẩu sạc nữa.
Thì phải dùng adapter để lấy 12v tẩu sạc ra, nó là 1 đầu tẩu sạc đầu kia phải là jack thích hợp cho router. Ko có thì mod bằng cắt dây nối tay. Nên nhớ xem điện áp router có đúng 12v, nếu ko thì phải mua thêm adaper changer. Nói chung điện nguồn ko khó, có thể lấy thẳng từ battery luồn dây vào. Cái quan trọng chính là antenna, gắn được trên nóc xe là OK nhất.

• Like
Reactions: PMH82