Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
Chào các bác
Em thấy có quẳng cáo về gắn bộ cảnh báo điểm mù cho xe. Có bác nào đã làm chuột bạch thì xin chia sẻ..
Em xin cám ơn ơn trước!

Hạng B2
1/3/13
374
339
63
cái này cũng hay...nó quét phía sau xe và cảnh báo đèn trên kính (tùy bên trái hoặc phải - kính này họ in cái hình nhỏ ở gốc bằng lazer lên kính + cái led bên trong). Nếu tốc độ set khi chạy đạt (vd 40km) mà mình xi nhanh trái/phải để quẹo thì nó vừa chớp đền vừa kêu bip bíp. tôi đang làm chuột bạch đây.

Hạng B2
10/10/17
175
98
28
39
cái này cũng hay...nó quét phía sau xe và cảnh báo đèn trên kính (tùy bên trái hoặc phải - kính này họ in cái hình nhỏ ở gốc bằng lazer lên kính + cái led bên trong). Nếu tốc độ set khi chạy đạt (vd 40km) mà mình xi nhanh trái/phải để quẹo thì nó vừa chớp đền vừa kêu bip bíp. tôi đang làm chuột bạch đây.
Tổng chi phí hết bao nhiu vậy cụ

Tập Lái
12/2/20
43
4
8
Chào các bác
Em thấy có quẳng cáo về gắn bộ cảnh báo điểm mù cho xe. Có bác nào đã làm chuột bạch thì xin chia sẻ..
Em xin cám ơn ơn trước!

Công nghệ này rất hay. Nó quét hết vùng xung quanh không nhìn được để mình đánh lái chuyển làn, cua góc an toàn hơn. Cụ xem thêm về công nghệ ở đây:
Tuy nhiên thì nó cũng không cần thiết lắm nếu cụ lắp bộ camera 360 loại mới ELLIVIEW V4. Nó có nhiều góc nhìn nên không có điểm mù. Nếu chỉ lắp riêng bộ cảm biến điểm mù radar thì chỉ được một tác dụng. Còn camera 360 V4 của Elliview thì nhiều tác dụng hơn. Cụ xem thêm về cách giám sát điểm mù bằng loại camera này ở đây: