Hạng C
3/9/14
736
21.232
103
39
Nhờ các bác chuyên môn
nên bắt đầu từ đâu ạ
nhóm bạn cùng xứ chơi với nhau từ bé tí
1 anh k may. bị thận. đã lọc 3 năm nay , lọc nc tại nhà. k phai kieu chạy máy ở BV ( đã có gia đình và dc 1 con trai 4 tuổi )
giờ nhóm cố gắng mỗi người 1 tay giúp a đó ghép thận.
k biét bắt đầu từ đâu
Nhờ các bác chuyên môn giúp e @ngoctieutu @chuongmed ...

Hạng D
14/8/11
4.163
87.897
113
Trên này có anh @RangerOne đã nhường một quả thận để ghép cho vợ ảnh .Nhớ chắc được vài năm rồi .
Vừa rồi gặp nói chuyện với ảnh thấy ảnh khỏe, nhanh nhẹn và vui. Ảnh còn đạp xe theo hội xe đạp của ảnh đi đây đó VT , Long Hải vô tư.
Hỏi thăm, ảnh nói chị nhà cũng khỏe.
Anh có cần thì liên lạc ảnh để hỏi cụ thể nhé !!

Chỉnh sửa cuối:
Nhờ các bác chuyên môn
nên bắt đầu từ đâu ạ
nhóm bạn cùng xứ chơi với nhau từ bé tí
1 anh k may. bị thận. đã lọc 3 năm nay , lọc nc tại nhà. k phai kieu chạy máy ở BV ( đã có gia đình và dc 1 con trai 4 tuổi )
giờ nhóm cố gắng mỗi người 1 tay giúp a đó ghép thận.
k biét bắt đầu từ đâu
Nhờ các bác chuyên môn giúp e @ngoctieutu @chuongmed ...
Rẻ nhất là sang Trung quốc, tầm 500 chai. VN tìm thận hơi khó, khoảng 700 tổng chi phí. VN thì CR kiếm BS Sâm, tìm người cho thận trong thân nhân. TQ nhiều nguồn, nhiều cò.
P/S: Loc̣ tại nhà chắc lọc màng bụng? Theo dõi tại CR hay 115?

Hạng C
22/5/14
939
48.492
93
Ông anh bà con mới ghép 3 tháng trước ớ Huế, khoảng gần 800tr. Vừa xong thì báo chí nói về buôn thận, chăn dắt...
SK thì ổn, nhưng lâu dài ko biết nữa?

Hạng C
3/9/14
736
21.232
103
39
Rẻ nhất là sang Trung quốc, tầm 500 chai. VN tìm thận hơi khó, khoảng 700 tổng chi phí. VN thì CR kiếm BS Sâm, tìm người cho thận trong thân nhân. TQ nhiều nguồn, nhiều cò.
P/S: Loc̣ tại nhà chắc lọc màng bụng? Theo dõi tại CR hay 115?
lọc màng bụng
theo dõi chợ rẫy.
theo Bh. nhưng giờ họ đẩy về bv Thánh Tâm , thuốc chợ rẫy đỡ mệt hơn , ảnh ban nói vậy

Trùm Cô
27/11/07
854
46.471
93
Anh tài trợ và anh bạn đến khám tư vấn ghép thận tại bvcr để được tư vấn quy trình. Nhưng muốn được ghép nhanh thì đừng vô cr.

Hạng D
23/5/12
1.943
77.724
113
Thằng em trai thằng bạn học , má cho thận
Gần hai mươi năm rồi cả hai mẹ con đều bình thường, thằng em lấy vợ (sau ghép thận) nay đã có 2 con trai đã lớn - con khỏe mạnh bình thường .

Hạng C
30/5/13
696
9.026
93
Hiện nay việc mua thận ghép tại VN là vô phương do công an làm gắt tất cả các bv nên bác sĩ không dám làm, trước đây bv trung ương huế, 115 làm dịch vụ này nhiều nay thì không còn.
Hiện người cho thận chứng minh được bà con thân thích thì mới ghép được.
Ghép ở nước ngoài thì em không biết.