Hạng B1
8/11/10
56
0
8
44
Các bác sở hữu Scirocco & Các bác sale VW,
Trong sách hướng dẫn Scirocco có đề cập đến hệ thống chống trộm [thief alarm]. Không biết là xe mình có không? kích hoạt thế nào?
Cám ơn các Bác.

Hạng B1
18/3/11
67
0
6
Kích hoạt ngay sau khi khoá xe. Đây là hệ thống chống trộm xe chứ không chống trộm đồ vặt. Còi báo động réo và vô lăng bị khoá cứng.

nvl confirmed
Hạng C
15/2/05
567
98
28
46
TPHCM
Trong manual có nói đó bác, nếu xe tắt máy, khoá cửa rồi, mà bị cại cửa, đập kính, bị kéo xe, hay có người chui vào xe thì nó sẽ hú inh ỏi lên.

Chú ý: khi tắt máy và khoá cửa xe mà bác hạ cửa sổ xuống, hay hí sunroof ra thì khi có người đứng gần xe nó cũng sẽ hú.

Còn bình thường chạm vào xe nó sẽ không hú đâu. Ngoài ra nó có nút để vô hiệu hoá chức năng này (ngay cây cột gần ghế lái).

Hạng B1
8/11/10
56
0
8
44
Dạ, em có thấy và biết mấy chức năng này.... nhưng ở Vn thì hy hữu mới có.
Em cần chức năng động vào giống clip kìa. Vì hôm qua xem trên VNexpress thấy bọn đạo chích toàn bẻ gạt nước. Đi ngoài đường thấy vô số xe bị nạy logo.... thiệt là hết nói. Nhìn mất thẩm mỹ không chịu được.
Tưởng xã hội phát triển sẽ không còn ăn cắp vặt như những năm trước đây.
Không hiểu sao lại còn những cửa hàng bán đồ ôto tiêu thụ những thứ vặt như thế... không đáng tí nào.

Hạng B1
16/2/11
63
0
0
hehe, bác muôn chắc ăn thì mua bảo hiểm ô tô, có phần bảo hiểm mất cắpb ộphan6256 là an tâm

Hạng B1
18/3/11
67
0
6
Mất xe thì cũng sợ, nhưng ở vịt ta thì hi hữu. Còn mất đồ thì cứ mua bảo hiểm thôi. Nhà e mua tổng các thứ, các thể loại lọ xọ kia của Liberty hết khoảng 20.

Thế cho yên tâm.

Còn bi h thì chờ nghe ngóng hóng tin xem độ lên thế nào thôi.

Last edited by a moderator:
Hạng B1
8/10/09
96
4
8
Bảo hiểm láo lắm, mất cắp bộ phận nó chỉ chấp nhận trong trường hợp để xe trong nhà khoá cửa hoặc bãi gửi xe có vé xe thôi...nói chung mua thêm cái đó chẳng giải quyết được gì vì đa số mình mất khi để ngoài đường, trước nhà. Em mới bị luộc 4 nắp chụp logo của em A6 ngay trước nhà bx ở Tân Canh....thua luôn.

Hạng B1
8/11/10
56
0
8
44
Đúng là hết nói Viêt Nam mình. Mất logo xe, logo bánh.. không đáng giá là bao, nhưng mất thời gian mua lai. Chưa nói là làm ảnh hưởng đến hình ảnh khi lưu thông ngoài đường.
Mình lên án những cửa hàng tiêu thụ những vật dụng này.