Tập Lái
27/6/05
2
0
0
Chào các Bác! Em mới biết Forum chúng ta được 1 ngày nhưng thực sự thấy quá hay! Em mới bắt đầu lái xe nên thấy những kinh nghiệm các bác truyền lại thật hữu ích! Em có con Matiz cũ, mua lại, hôm qua khi bật khoá điện thấy trên đồng hồ báo đèn đỏ 2 hình: hình ắc quy và hình trông như cái bình dầu! Em cũng phỏng đoán là ắc quy yếu và dầu máy có vấn đề. Như vậy có đúng không hả các Bác. Hiện tượng này thì xử lý như thế nào và ở đâu? (hiện em đang ở Hà Nội). Mong các Bác sớm có hồi âm cho em nhé! Cám ơn các Bác!
Chúc 4rum chúng ta ngày càng phát triển rực rỡ!
Chào thân ái!

Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55
RE: Hỏi về hiện tượng xe Matiz

Xe nào cũng vậy khi bật chìa khóa điện lên, sẽ hiện đồng hồ báo dầu máy và báo accquy đang phóng điện và có thể thêm một số đèn chỉ dẫn khác như vậy là tình trạng cơ bản của xe là bình thường. Lúc này xoay tiếp chìa khóa đến mức khởi động và khi động cơ nổ rồi mà đèn báo dầu và accquy vẫn còn sáng thì mới là vấn đề, còn nếu đã tắt hết thì là xe hoạt động bình thường.

Tập Lái
27/6/05
2
0
0

Đúng rồi! Xe em khi nổ máy thì nó lại tắt đèn 2 đó đi! Như vậy là không sao rồi! Em xin chân thành cảm ơn 2 Bác Thich4banh và Pickup4wd! Em mới bắt đầu lái xe! Hy vọng qua 4rum sẽ học hỏi được nhiều kinh nghiệm từ các Bác! Chúc vui vẻ!

Hạng B2
23/4/04
367
0
16
Vietnam

Trích đoạn: thich4banh

Chuyện đó là thường ngày ở huyện, khi bật công tắc mà nó không sáng thì mới có vấn đề, còn khi nổ máy mà nó không tắt thì lại càng có vấn đề. :D

Vậy! khi NGẬP nước tất cả các đèn đồng loạt sáng thì sao hả HÒA THƯỢNG:D