Tập Lái
28/10/16
8
15
3
33
Các bác thương mến!!
Cho em hỏi là có bác nào mua hóa chất về tự xịt cho lốp không ạ?
Em nghe nói lúc đi bảo dưỡng họ cũng có xịt cho mình rồi nhưng không biết sao con xe nhà em lốp nhanh mòn vãi (em có so sánh với mấy anh em đi xe cùng loại).
Trên thị trường thấy có 3M với Sonax là thấy quảng cáo nhiều, cơ mà hơi đắt.
Còn có Pallas là hàng VN chất lượng ra sao ko biết.
Nếu xài thì có bảo vệ lốp xe nhà em không, hay chỉ làm bóng và làm màu là chính ạ?
Có bác nào xài chưa, tư vấn giúp em với nhé!!!

• Like
Reactions: thayphongsongthan
Hạng B2
20/9/16
302
240
43
41
Cái hóa chất dưỡng lốp mình nghĩ nó như kem chống nắng thôi, bôi lên thì lốp lâu bị xơ cứng (nghe quảng cáo vậy :D) ngoài ra thì nhìn nó bóng đẹp thẩm mĩ hơn, sonax bác thấy mắc thì mua loại của china ấy, giá rẻ hơn nhiều (nhưng em thì em ko dám). Em thì chỉ sonax, turtle thôi

Tập Lái
28/10/16
8
15
3
33
300k/chai ấy bác. Nhưng xài hàng China em cũng ko dám đâu. Thôi thì cứ mua thử 1 chai Sonax để xem đắt có xắt ra miếng ko vậy

Hạng B2
3/7/15
254
240
43
54
Các bác thương mến!!
Cho em hỏi là có bác nào mua hóa chất về tự xịt cho lốp không ạ?
Em nghe nói lúc đi bảo dưỡng họ cũng có xịt cho mình rồi nhưng không biết sao con xe nhà em lốp nhanh mòn vãi (em có so sánh với mấy anh em đi xe cùng loại).
Trên thị trường thấy có 3M với Sonax là thấy quảng cáo nhiều, cơ mà hơi đắt.
Còn có Pallas là hàng VN chất lượng ra sao ko biết.
Nếu xài thì có bảo vệ lốp xe nhà em không, hay chỉ làm bóng và làm màu là chính ạ?
Có bác nào xài chưa, tư vấn giúp em với nhé!!!
Bác nhầm rồi! Chất bảo dưỡng lốp dùng để bảo dưỡng 2 bên lốp, để hạn chể sự lão hoá 2 bên lốp do ánh nắng chiếu vào và làm cho lốp bóng đẹp như mới chứ không làm cho lốp lâu mòn hơn. Còn lốp nhanh mòn thì do nhiều nguyên nhân như : vận hành trên mặt đường xấu, do độ góc đặt bánh xe không chuẩn, thường xuyên đánh lái nguội...

Tập Lái
3/3/16
3
0
1
36
Cung cấp dung dịch chống xơ cứng và làm bóng vỏ xe :3dgoidien:0977710356.Hàng xuất khẩu japan

Hạng D
20/7/11
1.138
671
113
HCM
www.facebook.com
Bác mua chai này cũng được, có bán ở tất cả các cửa hàng phụ kiện ô tô, giá cũng rẻ, xài được nhiều lần, giữ bòng lâu, nếu đi liên tục thì cũng được 1 tuần.