11/6/11
156
928
93
Hỏi về Họng hút gió trong ca bin xe Santa Fe

*Ảnh minh họa

Hi mấy anh cho em hỏi xí

- Em chạy Santafe, cho em hỏi khi mình lấy gió trong vậy các họng hút gió tuần hoàn ở đâu? Em tìm hoài ko ra, chỉ thấy gió ra thôi : dưới gầm ghế, trên taplo… nhưng hoàn toàn ko thấy họng nào để hút gió vào

Anh nào chỉ giúp em nha, thks

Last edited by a moderator:
Hạng F
29/10/16
11.503
21.765
113
Pháp
Bạn hỏi chơi hay ... hỏi thật vậy ?

Thà hỏi ... đóng cửa cái rầm , người trong xe tại sao không thấy áp suất (do cửa đóng mạnh) vậy lượng khí khi vào trong xe đi đâu để cân bằng áp xuất ... thì hay hơn ...

Hạng B2
4/11/15
219
235
43
57
quận bình tân tphcm
Hi mấy anh cho em hỏi xí

- Em chạy Santafe, cho em hỏi khi mình lấy gió trong vậy các họng hút gió tuần hoàn ở đâu? Em tìm hoài ko ra, chỉ thấy gió ra thôi : dưới gầm ghế, trên taplo… nhưng hoàn toàn ko thấy họng nào để hút gió vào
Anh nào chỉ giúp em nha, thks
bác có bao h thay lọc gió máy lạnh chưa mà hỏi như vậy ? chỗ đó là họng lấy gió đó .

• Like
Reactions: xlive
11/6/11
156
928
93
Bạn hỏi chơi hay ... hỏi thật vậy ?

Thà hỏi ... đóng cửa cái rầm , người trong xe tại sao không thấy áp suất (do cửa đóng mạnh) vậy lượng khí khi vào trong xe đi đâu để cân bằng áp xuất ... thì hay hơn ...
Thiệc là em ko biết luôn

Hạng F
29/10/16
11.503
21.765
113
Pháp
Thiệc là em ko biết luôn
Gở cái cản phía sau là biết ngay .... 2 bên có 2 lỗ có miếng cao su bảo vệ. Khi đóng cửa thì áp suất sẽ tăng lên và được đẩy ra bởi 2 cái lỗ đó.

Và coi chừng chính vì 2 cái lỗ nầy mà đôi khi "các chủ xe cũ" không biết vì sao mà có vài con vật không mời mà vào được xe, mặc dầu đóng cửa kín mít ...:):):), thí dụ như chuột, rắn ... vân vân

Hạng D
24/10/15
3.589
2.467
113
33
Hình như bác hỏi cái họng hút gió ở trong, nó nằm ngay cái quạt gió điều hòa, nó giống như cái quạt máy thông thường của mình thôi, nó lấy ngay tại cánh quạt chứ ko có ống dẫn, dươi chân ghế phụ. Ko biết phải ý bác hỏi v ko. Còn mấy cái lỗ các bác kia nói là cân bằng trog ngoài xe

• Like
Reactions: nmarcng
25/6/18
523
800
98
41
Xe nào cũng trong hộc hồ sơ bên ghế phụ đó bác. Mở hộc hồ sơ ra, hạ xuống, bóp 2 cái chốt nhựa 2 bên hông, làm nương nương tay kẻo gãy chốt.
Mấy cái này khỏi thay, em chỉ bác làm đơn giản lắm. Nếu nó dơ, lấy ra rọc bỏ phần giấy lọc, giữ lại khung form, lấy cái khẩu trang y tế bọc vào là lọc tốt bóng. Định kì một hai tháng lôi ra thay 1 lần cho sạch sẽ.

Chỉnh sửa cuối:
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Bác có câu hỏi khá hay đó. Và sau khi mình trả lời thì bác nhớ là giặt tất, giày và giữ sạch chân trước khi lên xe nhé.
Bác dùng đèn pin, soi vào gầm ghế tài và ghế phụ, bác sẽ thấy 2 cái ống. 2 cái ống đó nó rất hẹp và khuất, phải để ý kỹ thì mới thấy. Đó là cửa thu hồi gió của máy lạnh đó. Nếu ông nào mà bị hôi chân, kê cái chân vào chổ gần gần cái cửa gió đó mà xe đang lấy gió trong thì có khi cả xe...ói hết luôn nha.
Chúc bác tìm được vị trí ống thu hồi gió hồi tiếp nha!