Hạng C
13/2/07
583
0
0
33
Ho Chi Minh City
www.apple.com
Em nghe nói Huyndai Santa Fe khi công ty Huyndai Motor Vietnam nhập về có cắt xén bớt 1 số option, đúng không ạ? Vậy nếu nhập Veracruz, Huyndai có làm chuyện tương tự? Mà có bác nào biết chắc chắn là Huyndai sẽ cắt bớt những gì không ạ? Và với $66.000, em có nên mua Veracruz không? Em khóai dòng SUV, crossover, chứ không phải sedan[8|]

Hạng B2
5/12/04
436
1
0
RE: Hỏi về Huyndai Veracruz

Nếu bác cho em biết full option có những gì, em sẽ nói bác biết HMV cắt những gì . Cái đầu tiên bị cắt là túi khí rèm, túi khí cạnh, ESP .

Hạng C
13/2/07
583
0
0
33
Ho Chi Minh City
www.apple.com

Trích đoạn: HD230LI

Nếu bác cho em biết full option có những gì, em sẽ nói bác biết HMV cắt những gì . Cái đầu tiên bị cắt là túi khí rèm, túi khí cạnh, ESP .
Ấy chết, em không biết em mới hỏi các bác sao bác lại hỏi ngược lại em thế:(

Hạng B2
5/12/04
436
1
0

@super fox: Gửi cái đó lằng nhằng quá bác ạ, mạng lại chuối nữa, khi nào bác tiện, qua chỗ em, em copy cái rẹt là xong.

Tập Lái
28/6/07
9
0
0

Option đi theo xe noọi địa cũng nhiều tương đối đấy các bác ah: 4WD 300VXL PREMIUM; CD Player, Power Window, Alloy Wheels, ABS, Power Handle, CD Changer, AV System, Power Door Lock, Navigation, Remote Door Lock, Genuine Leather Seats, ECM, Rear Seat TV Monitor, Power Fold Rear Mirror, Driver Side Airbag, Heating Seat, Passenger Side Airbags, Side Airbags, Full Auto Airconditioner, Sunroof, Adjustable Seat, Steering Wheel Audio Remote, Trip Computer, Back Warning System, Xenon Head Lamp(HID), Memory Seat, Hands-Free Extenstion
Cũng nhiều đấy chứ các bác nhỉ

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Những thứ chính thì không thấy đề cập. Để dễ hình dung, tôi lấy tạm options của Santafe từ thấp lên cao không thấy có trong options của Vercruz như giới thiệu của bác:
- Từ MLX Basic đã có: 10 Way Power Seat(Driver), Solar & Privacy Windshiled (có cái này ko cần dán kính)....
- Từ MLX Hi-Delux: đã có VDC (ESP)...
- Từ SLX Delux đã có: ECM Room Mirror, 4 Way Power Seat(Beside Driver), Active Head Rest (gối đầu được thiết kế đặc biệt để bảo vệ đầu khi có tai nạn), Rear A/C (điều hòa cho hàng ghế thứ 3), Rain sensor (cảm biến gạt mưa) , Manual Telescopic (vô lăng điều khiển lên xuống, vào ra...), Electronic Adjustable Pedal (pedal điều chỉnh điện tử....)
- Từ SLX Hi-Delux đã có: self-levelizer (tự cân bằng độ cao, rất hữu dụng khi đi vào địa hình lồi lõm...); smartkey (chìa khóa thông minh-> tiện dụng và văn minh); Speed inductive P/S (điều chỉnh độ chặt của vô lăng tùy theo tốc độ)....
.....
Nếu bác thấy, option thiếu quá nhiều so với Santafe thì nên suy nghĩ lại. Vì em SF cao nhất cũng dưới 60 ngàn! Chúc bác có sự lựa chọn sáng suốt!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
15/3/07
136
0
16

Bác Kiến vàng ơi, bác đã xài cái Hand-Free Extension trên vô-lăng chưa vậy? Cách xài như thế nào vậy bác?

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: tsrh

Bác Kiến vàng ơi, bác đã xài cái Hand-Free Extension trên vô-lăng chưa vậy? Cách xài như thế nào vậy bác?
Đơn giản là bác chỉ cần nối dây jack kèm theo xe kết nối giữa điện thoại và xe (biểu tượng chiếc điện thoại). Kể cả lúc nghe nhạc, khi có tín hiệu điện thoại đến, nhạc sẽ ngừng và nhường chỗ cho chuông điện thoại. Bác ấn phím trên cùng bên phải -> đàm thoại với đối tác qua hệ thống loa trên xe (mic thì builtin trên vô lăng rùi).
Có 2 lưu ý:
- Một số điện thoại không kết nối được với jack theo xe-> hoặc là kiếm dây khác hoặc là kiếm chiếc điện thoại (kiểu gọt chân cho vừa giày...:D).
- Không dùng khi đi với vợ cả....;)

Last edited by a moderator:
Hạng C
10/7/06
516
0
16

Tôi thấy KV chọn option Hand-Free là rất nguy hiểm. Anh em đều "trong sáng" cả nhưng trong cuộc sống thì nhiều cuộc điện thoại "tình ngay lý gian" lắm. Các bác khác khi chọn option lwu ý mà tránh nhé:D