Hạng D
7/2/07
1.312
0
0
Theo báo dân trí có giới thiệu về xe Hyundai Santafe VGT đời 2006

Santa Fe VGT được trang bị đèn pha halogen và đèn cốt xe-non; hệ thống đèn chiếu sáng này có chức năng tự động bật đèn khi trời tối hoặc đi qua hầm ngầm.

Nội thất của Santa Fe VGT dùng gam màu lạnh, ghế da đen và ốp gỗ.
Ghế lái và phụ đều điều khiển điện, gương điện; tay lái bọc da thật và có thể điều chỉnh độ cao thấp tùy ý; hàng ghế thứ 3 có thể gập phẳng lại để chở đồ. Với phiên bản đầy đủ lựa chọn thì có thêm chức năng nhớ 2 vị trí ghế cho người lái, hệ thống âm thanh JBL 10 loa, đầu đọc DVD, màn hình LCD tích hợp TV và cửa sổ trời.

Trang bị an tòan như phanh chống bó cứng ABS, phân phối lực phanh điện tử EBD, ổn định xe điện tử VDC, túi khí trước và cạnh bên, Santa Fe VGT vượt trội hơn phiên bản CRDi nhập mới với các túi khí tránh chấn thường đầu cho cả hàng ghế trước và sau.

Nhưng cũng có cái tệ là Santa Fe VGT không sử dụng công nghệ phun nhiên liệu trực tiếp điều khiển điện tử CRDi như loại xuất khẩu, nên khi vận hành ở vòng tua thấp động cơ ồn hơn so với phiên bản xuất khẩu.

Họ báo là hàng nhập khẩu nhưng em thấy giá cao quá
Tại Hà Nội, xe Santa Fe VGT đã sử dụng trên 10 ngàn km có giá bán từ 45 ngàn USD cho phiên bản dẫn động cầu trước và khoảng 50 ngàn USD cho phiên bản 4x4.
Nhưng giá Santa Fe CRDi (phiên bản 4x4 có giá bán 51.900 USD).
Các bác cho em ý kiến về em này nhá.
Theo em thì tầm 35k cho em 4x4 thì tốt hơn. Bác nào bán giá này phone cho em.
Cám ơn các bác.
Em chán Cáp rồi quay qua nghiên cứu em này.

Last edited by a moderator:
Hạng C
5/9/06
501
0
16
Thủ đô
RE: Hỏi về Hyundai Santafe VGT

Tối nay em vừa được Test Santa FE xong (2.0 đời 2002/2003 CRDi máy dầu), cảm nhận của em là cực sướng, mặc dù xe máy dầu nhưng êm ru! cách âm tốt, âm thanh hoàn hảo, số AT có (+/-) nội thất rất đẹp, ốp gỗ, có cửa nóc, ghế điện, .... và nhiều đồ chơi lắm, mặc dù xe chạy 4 vạn rùi nhưng còn rất mới, thử đạp tẹt phát xe vọt lên 170km/h! điều đặc biệt nữa là em này bạn em lấy tại Hải Phòng giá có 36.5K! thú thật nếu chọn em này với em Cap thì tôi chọn ngay em này!

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Trích đoạn: danghongphuc

Tối nay em vừa được Test Santa FE xong (2.0 đời 2002/2003 CRDi máy dầu), cảm nhận của em là cực sướng, mặc dù xe máy dầu nhưng êm ru! cách âm tốt, âm thanh hoàn hảo, số AT có (+/-) nội thất rất đẹp, ốp gỗ, có cửa nóc, ghế điện, .... và nhiều đồ chơi lắm, mặc dù xe chạy 4 vạn rùi nhưng còn rất mới, thử đạp tẹt phát xe vọt lên 170km/h! điều đặc biệt nữa là em này bạn em lấy tại Hải Phòng giá có 36.5K! thú thật nếu chọn em này với em Cap thì tôi chọn ngay em này!
Con bạn bác mua là máy CRDi thì là lọai xuất khẩu rồi. Bạn bác mua giá tốt nhỉ. Em chỉ mong tầm đó thôi

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Em đời cũ nhìn ngọai thất kinh quá nhỉ

Hạng C
22/5/07
683
2
0

TO bác Dkhoi: Theo em thì cái nào cũng có giá của nó cả. Quan trọng là bác chấp nhận ở mức nào thôi. Nếu là em thì em vẫn chọn con SF CRDi, vì công nghệ này hơn hăn công nghệ VGT. Bản thân CRDi cũng có đầy đủ các hệ thống an toàn khi vận hành. Còn mấy cái option kia thì chẳng qua là mấy chú nhập khẩu về muốn giá rẻ để dân tình đổ xô đi mua nên đã cắt giảm bớt đi rồi, nếu bác có điều kiện thì bác nhập hẳn full option về cũng vậy thôi. Hoắc nếu không thì độ từng cái 1, sẽ rẻ hơn nhiều đấy. Nhưng mà em thấy bác mua CAP phí quá. Thành thật chia buồn với bác.
TO Danghongphuc: Em đang lo là mấy năm nữa không bít con SF 2007 của em có tình trạng giống như con của bác bi giờ không. Lạy giời là không.

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

@tuan1368 Chắc bác nhầm. Vì trong danh sách vợ 2 thì em chưa có con Captiva nào.
Em chỉ tham gia bàn luận vì lúc đó có ý định làm một con cho vợ cả em đi. Nhưng sau khi nghiên cứu và cho vợ cả em xem các vấn đề thảo luận về Captiva thì vợ em ra lệnh tìm con khác. Do đó vẫn tiếp tục săn tìm em SUV nào vừa ý vợ cả.
Chứ em Captiva thì hơi nhỏ đối với em.

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

Các bác ơi xe SF VGT chạy hơn 10nghìn Km mà 50K thì mua xe mới CRDi 51K cho nó lành, vừa đc bảo hành. Hơn nữa có một số óp sần của VGT e thấy cũng ko thực sự cần thiết, có cũng đc mà ko thì cũng ko sao.