Hạng B2
26/2/13
194
366
63
47
Hèn chi giờ cái khoa không còn ai! Kỹ thuật thụt lùi hết! Dẫn tụi nó đi buôn cho nhanh giàu!

Hạng D
29/1/13
1.351
14.069
113
Cám ơn Thầy , gan 20 năm rồi em chưa vô lại trường mặc dù đi ngang hoài ... chắc hôm nào dẫn thằng con vô để chỉ chổ quánh bài của ba nó thời SV :D:D
E là sv gương mẫu, e ko cờ bạc trong trường.
E chơi đổ ngựa bên khu Bắc Hải :D
Hồi xưa mình hay quánh bên quán cafe đối diện cổng sau:D
Giờ mới biết lý do tại sao dân Bk sinh hoatj cnl lắm thế .

Tập Lái
2/10/04
47
65
18
Mình vốn 7 học nên hok rành, con trai mình nó nghe thằng dượng rể (anh em cọc chèo) của mình là kỹ sư mảng này xúi nó thì vô khoa này. Trong khi gđ mình đang lo hồ sơ cho nó qua Lào hái táo như những đứa cháu trong nhà :(
Nghành này cũng kiếm tiền khá, vì tự động hoá trong các nhà máy cần rất nhiều, không sợ thất nghiệp đâu anh, BK là ngon rồi

• Love
Reactions: anlao123456@
Hạng C
14/6/11
691
30.166
93
Long An
Anh nhầm 1 chút.
Ngành Cơ điện tử (Mechatronics) thuộc Khoa Cơ khí. Nền tảng là cơ khí, học thêm chút Điều khiển tự động.
Ngành Điều khiển tự động (Automation) thuộc Khoa Điện - Điện tử, học chuyên sâu về Điểu khiển tự động.

Thằng học Điều khiển tự động đi làm học thêm Cơ khí dễ hơn nhiều so với thằng Cơ điện tử học thêm Điều khiển tự động, vì vốn dĩ lý thuyết về Điện và Điều khiển, để hiểu sâu khá khó.

Túm lại, học 2 cái này cũng chỉ làm thuê cho thằng học Kinh tế! :)
Mình đang học Mechatronics and Sensor Systems Technology của VGU nè. Chương trình học hầu như là Điều khiển tự động/Tự động hóa á (Chương trình học là của Hochschule Karlsruhe - University of Applied Sciences, Germany).