Các bác cho em hỏi tí, xe em lâu ngày ko sử nên em muốn kick cao xe lên ( để tháo hơi ra ) cho đỡ hại lốp thì có bị ảnh hưởng đến khung không,vì khung xe chịu trọng lượng lớn trong một thời gian dài,khoảng gần 1 năm.Em gà mờ mong các bác chỉ giáo

Hạng F
17/5/09
18.998
2.216
113
Gialai
tran_dien1986 nói:
Các bác cho em hỏi tí, xe em lâu ngày ko sử nên em muốn kick cao xe lên ( để tháo hơi ra ) cho đỡ hại lốp thì có bị ảnh hưởng đến khung không,vì khung xe chịu trọng lượng lớn trong một thời gian dài,khoảng gần 1 năm.Em gà mờ mong các bác chỉ giáo
Không vấn đề gì bác ạ, về cơ ản thì dù thế nào thì trọng lượng của xe cũng dồn lên sắc si thôi, bác đội lên mục đích là tránh cho lốp, bạc đạn bị ovan lâu ngày, nhưng sẽ nảy sinh ra hiện tương khác đó là, xe lâu ngày không chạy, bạc, pít tông không làm việc cả năm có thể dẫn đến... em không hiểu diễn tả điều gì nhưng mấy bác thợ hay gọi là hiện tượng "xếp bạc", bình điện bì tèo, chưa kể chột chui vào cắn banh dàn điện, bác cứ tưởng tượng nhà lâu ngày không có người ở thì nó mau xuống cấp lắm, xe cũng vậy.

Hạng B2
18/2/11
287
1
18
tran_dien1986 nói:
như vậy mỗi lần đi là phải hạ xuống ah, chi mà cực quá zay, chẳng lẽ để hòai không đi

Chi Hội Trưởng HFC
19/12/08
18.853
3.970
113
56
chắc cà đao
drthanhbang1 nói:
tran_dien1986 nói:
như vậy mỗi lần đi là phải hạ xuống ah, chi mà cực quá zay, chẳng lẽ để hòai không đi
Xem lại cà vẹt xe.......sợ nó ghi nhầm.: Ô tô kiểng.......nên chỉ để làm kiểng mà thôi

Hạng D
9/2/11
1.177
2
36
hung_tele nói:
Ý hay!
Chú tiểu nói:
Đóng thêm cái khung kính chống bụi
Kẻ ăn không hết người lần không ra đây. Nếu là em em thuê một cô osin chuyên chỉ chăm sóc vợ 2 và tối ngủ với chủ thế mới là đại gia