Hạng B2
8/8/11
158
87
28
Sài gòn
Cho mình hỏi mình tham gia đóng tiền chiết khấu 12%, yêu cầu đóng đủ 95% giá trị căn hộ. Mình đóng khá khá rồi giờ đóng thêm 500tr nhận chiết khấu 22tr. Sau đó sẽ phải kí bản phụ lục hợp đồng lại. Lúc này giá trị căn hộ phải ghi lại thấp hơn giá trị ban đầu ( vì chủ đầu tư trừ tiền chiết khấu ra ). Mình nghĩ đây chỉ là hình thức hai bên cùng có lợi - Chủ đầu tư : giảm thuế phí, sau này có vấn đề gì đền bù sẽ đền theo giá trị đóng tiền sau khi đã được chiết khấu của người mua. - Người mua: Lợi trước mắt giảm giá ( Mà do mình mua sớm từ tháng 06 nên chiết khấu đến lúc nhận nhà tháng 12/2018, nếu đóng bây giờ chỉ có 22tr). Cái hại mình chưa biết. Xin ý kiến tất cả mọi người về vấn đề này nếu kí phụ lục hợp đồng giảm tiền nhà. Điểm bất lợi gì cho người mua. Mong các cao thủ vào giải ngố giúp mình. Mình đang muốn xuống tiền mà hồi hộp. Cám ơn các bác.

Hạng F
20/11/14
5.086
12.189
113
hại gì bác: bản chất giao dịch kế toán là phản ánh thực THU & thực CHI. từ cái thực này mới phản ánh đúng các giao dịch phát sinh từ đó: thuế, lệ phí, các quyền tài sản......... cho cả 2 Bên
Bác đau đầu làm gì cho mệt ...làm đúng luật rồi mà

• Like
Reactions: emerald_vo