Tập Lái
15/7/16
27
18
3
45
Em tài mới sắp đi đăng kiểm xe cũ, đời 2009. Xe em có bị 1 vết nứt rất nhỏ, cỡ hạt đậu trên kính lái, sát góc dưới bên trái, 1 đèn demi và 1 đèn soi bảng số bị đứt. Vậy em có phải đi thay kính lái và thay bóng đèn không mấy bác, em có bảo hiểm nhưng sợ không kịp thời hạn vì thay kính lái bảo hiểm hơi lâu.
Cám ơn các bác.

Hạng F
16/7/15
6.295
25.112
113
kính thì không rõ (nhưng dự là không sao nếu vết nứt nhỏ), nhưng đèn đứt thì không được rồi;
khi đăng kiểm có đo độ sáng của đèn cos/pha, nên đèn mà mờ thì cũng cần phải khắc phục.

Tập Lái
15/7/16
27
18
3
45
kính thì không rõ (nhưng dự là không sao nếu vết nứt nhỏ), nhưng đèn đứt thì không được rồi;
khi đăng kiểm có đo độ sáng của đèn cos/pha, nên đèn mà mờ thì cũng cần phải khắc phục.

Cám ơn bác, hy vọng là sẽ bỏ qua lỗi kính. Chắc em phải bỏ bánh mỳ trong xe quá :(.

Hạng C
19/9/14
954
1.774
93
tốt nhất là làm cho xe ok đi bác, cũng chính là bảo vệ an toàn cho mình
Xe ok rồi đi đăng kiểm an tâm hơn, chứ kg qua qua phải tốn thêm thời gian.
Em tài mới sắp đi đăng kiểm xe cũ, đời 2009. Xe em có bị 1 vết nứt rất nhỏ, cỡ hạt đậu trên kính lái, sát góc dưới bên trái, 1 đèn demi và 1 đèn soi bảng số bị đứt. Vậy em có phải đi thay kính lái và thay bóng đèn không mấy bác, em có bảo hiểm nhưng sợ không kịp thời hạn vì thay kính lái bảo hiểm hơi lâu.
Cám ơn các bác.

Hạng C
6/9/10
884
433
63
34
TP HCM
Bác chủ cho em ké .

Chổ Đk nào cho gắn cản khi xét ko các bác? có chụp hình luôn.
Trước trạm kinh dương vương cho mà giờ ko biết sao.
cảm ơn các bác

Hạng D
16/2/13
1.260
1.289
113
ĐỒNG NAI
Xưa đi đk, để trong xe 2 xị, đk ok. Sau có thời gian đk rất khó do bị soi, để 2 xị torng xe bị gọi vào trả, đk vẫn ok. lâu rồi không đk tình hình giờ không rỏ

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Kính lái chắc ko sao nhưng đèn là phải làm lại nha bác
Đồng ý với bác. Xe em trước kính nứt khoảng 12cm ngay giữa dưới kính lái vẫn ok. Còn đèn thì pha cos hậu phải ngon lành, mấy cái đèn nhỏ do ban ngày nên hên xui. Chắc ăn thì tất cả các đèn nên sáng, vì lỗi nhỏ mà rớt thì buồn lắm. Mà mấy cái bóng đèn demi và soi biển số thì thay trong 1 nốt nhạc

Hạng D
5/7/16
1.951
13.792
113
kính lái ko sao vì ko có trong danh sách KDV test

Nhưng đèn đuốc thì chỉ thay thôi mà, nhanh gọn lẹ.. bác chủ nên làm cho xế mình cho an toàn bản thân là trên hết

Còn về Đăng Kiểm, giờ thấy trạm nào ở HCMC đều như nhau. đi sớm thiệt sớm đỡ đc 1 chút, khoảng 2 tiếng là xong.

còn bánh mỳ thì e nói thật tùy KDV và trạm đó sao thôi... 100k hay 200k có ng` lấy có ng` ko... Tùy ah...