Hạng C
25/4/15
611
669
93
44
Hi các bác,

Số em là lái mới, lấy xe về de ra de vô có quẹt vài đường nhỏ (khoảng 2-4cm), có vẻ là tróc cả sơn ra, khoảng 3 vết như vậy. Lúc mua xe thì có đc tặng bảo hiểm PVI kèm theo.
Các bác cho em hỏi kinh nghiệm làm bảo hiểm để tránh bị phí phát sinh thì mình nên gọi báo cho bảo hiểm luôn ? Hay những vết nhỏ nhỏ thế này thì mang ra là Bảo Hiểm sẽ chịu làm ah ?

Em cảm ơn các bác rất nhìu

Hạng B2
5/5/16
395
442
63
44
Cào cấu lấy chìa khóa gạch tèm lem ra gòi kêu bh xuống giám định xong mang ra hãng làm thoai..tuy theo mưqc độ miễn thường bao nhiêu..

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Cào cấu lấy chìa khóa gạch tèm lem ra gòi kêu bh xuống giám định xong mang ra hãng làm thoai..tuy theo mưqc độ miễn thường bao nhiêu..
Bày dại không hà, bác làm càng nhiều thì mấy lần sau nó tăng tiền đóng bh cũng vậy thôi hà
Mà bác chủ mới chạy thì cứ từ từ mà làm BH, vì tài mới va quẹt như cơm bữa nên để lâu lâu rồi làm luôn một lần cho khoẻ.

Hạng C
25/4/15
611
669
93
44
Bày dại không hà, bác làm càng nhiều thì mấy lần sau nó tăng tiền đóng bh cũng vậy thôi hà
Mà bác chủ mới chạy thì cứ từ từ mà làm BH, vì tài mới va quẹt như cơm bữa nên để lâu lâu rồi làm luôn một lần cho khoẻ.
Voi nhung vet va quet nhu vay thi van phai bao cho bao hiem truoc ha bac ? Hay la chi can mang len cho ben do lam thoi

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Voi nhung vet va quet nhu vay thi van phai bao cho bao hiem truoc ha bac ? Hay la chi can mang len cho ben do lam thoi
Không cần báo trước nghen bác, chỉ cần gọi hotline của bảo hiểm hỏi gara có làm bh rồi vô đó nhân viên tư vấn và làm hồ sơ cho bác. Rất đơn giản

• Like
Reactions: HoangQuan25
Hạng F
29/10/14
8.533
11.205
113
tút tát thì để cuối năm làm 1 lần. Chỉ là sơn dặm vá thôi. Mang vo hãng sơn cho đoàng hoàng. ra gara ngoài thì làm rất nhanh hôm trước hôm sau lấy xe nhưng ẩu lắm

• Like
Tập Lái
23/5/16
44
40
18
35
Hi các bác,

Số em là lái mới, lấy xe về de ra de vô có quẹt vài đường nhỏ (khoảng 2-4cm), có vẻ là tróc cả sơn ra, khoảng 3 vết như vậy. Lúc mua xe thì có đc tặng bảo hiểm PVI kèm theo.
Các bác cho em hỏi kinh nghiệm làm bảo hiểm để tránh bị phí phát sinh thì mình nên gọi báo cho bảo hiểm luôn ? Hay những vết nhỏ nhỏ thế này thì mang ra là Bảo Hiểm sẽ chịu làm ah ?

Em cảm ơn các bác rất nhìu

Vết nhỏ thì bác ko cần báo hotline làm gì ( miễn hồ sơ khai tai nạn trong 5 ngày kể từ ngày viết đơn khai ), chạy thêm khi nào thấy cũng tạm tạm vết rồi làm...nhớ là đừng nhiều quá xung quanh giáp vòng xe...vì ko có xe nào bị va quẹt mà trầy xước nhẹ giáp vòng, trầy xe trong cùng biên bản cả ( chế tài khoản này 10-20% do xe trầy nhiều ko khai báo ), tốt nhất nên thất trầy tầm 4-5 chỗ 1 bên hoặc 2-3 chỗ 2 bên xe thì làm đc òi...ai mún xe mình trầy đâu.

Bác cứ đem vô hãng xe lúc buổi sáng nhé, sẽ có nv gđịnh pvi ngồi đó làm hồ sơ cho bác, không thì cố vấn tiếp nhận gọi nvgđịnh dùm bác ( kiểm tra thêm là thẻ bh tặng có ĐKBS:011/XCG-PVI: Áp dụng miễn thường không khấu trừ ko, nếu có thì làm trên 500k/vụ bác ko phải trả tiền, dưới 500k/vụ thì chủ xe bỏ. Còn ko có 011/XCG-PVI thì xác định là vô làm sẽ tốn 500k/vụ lun bác nhé, vì bh tặng ở thaco hay ko có thêm điều khoản đó.

• Like
Hạng C
25/4/15
611
669
93
44
Vết nhỏ thì bác ko cần báo hotline làm gì ( miễn hồ sơ khai tai nạn trong 5 ngày kể từ ngày viết đơn khai ), chạy thêm khi nào thấy cũng tạm tạm vết rồi làm...nhớ là đừng nhiều quá xung quanh giáp vòng xe...vì ko có xe nào bị va quẹt mà trầy xước nhẹ giáp vòng, trầy xe trong cùng biên bản cả ( chế tài khoản này 10-20% do xe trầy nhiều ko khai báo ), tốt nhất nên thất trầy tầm 4-5 chỗ 1 bên hoặc 2-3 chỗ 2 bên xe thì làm đc òi...ai mún xe mình trầy đâu.

Bác cứ đem vô hãng xe lúc buổi sáng nhé, sẽ có nv gđịnh pvi ngồi đó làm hồ sơ cho bác, không thì cố vấn tiếp nhận gọi nvgđịnh dùm bác ( kiểm tra thêm là thẻ bh tặng có ĐKBS:011/XCG-PVI: Áp dụng miễn thường không khấu trừ ko, nếu có thì làm trên 500k/vụ bác ko phải trả tiền, dưới 500k/vụ thì chủ xe bỏ. Còn ko có 011/XCG-PVI thì xác định là vô làm sẽ tốn 500k/vụ lun bác nhé, vì bh tặng ở thaco hay ko có thêm điều khoản đó.

Úi trời, em mua xe ở Thaco đc tặng bảo hiểm, ko rõ vụ 011/XCG-PVI. Bác cho em hỏi nếu ko có 011 thì xác định là lúc nào cũng phải tốn 500k hả bác ? Em thấy ghi trên BH là PVI Bến Thành.

Tập Lái
23/5/16
44
40
18
35
Úi trời, em mua xe ở Thaco đc tặng bảo hiểm, ko rõ vụ 011/XCG-PVI. Bác cho em hỏi nếu ko có 011 thì xác định là lúc nào cũng phải tốn 500k hả bác ? Em thấy ghi trên BH là PVI Bến Thành.
PVI nào cũng vậy vì bồi thường tập trung là trung tâm sẽ giám định hết, nếu ko có 011 thì 500k/vụ thui bác, xác định lun là vậy..còn có ghi 011 trên thẻ bảo hiểm màu vàng phần 5.Điều khoản bổ sung thì ko lo nữa..bác cứ xem..mua thêm vẫn được đó bác..

• Like
Hạng B2
24/6/17
142
293
73
Hình như mình cũng có cái bảo hiểm giống bác, cũng Thaco, cũng PVI Bến Thành. Mình cũng đã đi bảo hiểm 1 lần và đúc kết thế này:
- Va quẹt nhỏ, trầy sơn, tróc móp cấn nhẹ không cần báo trước làm gì. Cứ chạy xe qua showroom (mình đã qua Showroom Phú Mỹ Hưng và Gò Vấp) gặp nhân viên bảo hiểm trước, cứ chui vào phòng tư vấn khách hỏi ai là nhân viên PVI này là sẽ có người chỉ. Lúc đầu mình cũng ngại ngại nhưng họ rất nhiệt tình nên bác khỏi lo nhé.
- Mình gom 2,3 cái quẹt đi 1 lần luôn cứ vào gặp nhân viên bảo hiểm PVI họ sẽ chỉ cho mình điền trường hợp nào hợp lý nhất cho các va quẹt của mình.
- Sau khi xong vụ Bảo Hiểm thì sẽ có tư vấn của hãng xe ra định giá xe và báo lại cho bảo hiểm. Bảo hiểm tư vấn là mình cần đóng bao nhiêu, trường hợp mình là mức miễn thường 500k do đó vụ lớn vụ nhỏ j cũng phải đóng 500k => nếu bị nhỏ thì nên gom nhiều vụ lại để chỉ đóng 500k. Chứ mà bác bị 3 vụ, đi 3 lần là phải đóng 1,500k đó :D
- Sau đó nhân viên tư vấn của hãng sẽ hẹn ngày bác mang xe lại làm bảo hiểm, và cho ngày hẹn lấy xe - đây là trường hợp của Thaco Gò Vấp. Còn bên Phú Mỹ Hưng thì trống hơn nên họ sẽ nhận xe liền và hẹn ngày trả xe. Tùy bác gần bên nào mà quyết định.
- GHI CHÚ: mức tối đa của PVI mình đươc tặng là bằng với giá trị chiếc xe, chắc của bác cũng vậy, do đó, bác tông cột điện, ngập nước đồ gì cũng chỉ tốn 500k. Nhưng bác ủi vào mấy con siêu xe giá gấp vài lần giá trị xe bác thì họ chỉ bồi thường tới tối đa giá trị xe bác, phần thiếu phải bỏ tiền nhé. Nên gặp mấy đồng chí siêu xe thì né né ra tí @@