Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Hỏi về kinh nghiệm và chi phí dự kiến để đi xem chặng đua F1 ở Hà Nội?

Chào các bác đam mê F1 trên OS. Em chưa từng đi xe một chặng đua xe F1 nào trước đây nhưng nay vì nó tổ chức ở Việt Nam nên em rất háo hức. Tiện đây xin hỏi các bác có kinh nghiệm về F1 về vấn đề chi phí để đi xem đua xe F1 ở Hà Nội. Tất nhiên chỉ mới là dự kiến thôi nhưng cũng cần có chút thông tin để chuẩn bị book vé máy bay hay khách sạn trước.[pagebreak][/pagebreak]
  1. Các loại vé để xem đua xe F1 và mức giá? Giá dự kiến cho chặng Vietnam Grand Prix 2020?
  2. Giá vé máy bay khứ hồi Sài Gòn - Hà Nội?
  3. Giá khách sạn ở Hà Nội?
  4. Nên đi xem bao nhiêu ngày? Có nên xem cả ngày tập, ngày phân hạng hay không?
  5. Theo layout đã có thì nên ngồi ở khu vực nào của đường đua là hấp dẫn nhất?
  6. Các lưu ý khác?
Rất mong các bác nhiệt tình chia sẻ để em cũng như mọi người có thêm thông tin trước khi quyết định đặt vé đi xe Vietnam Grand Prix 2020?

P/s: Em dự tính đi cả nhà, 3 thành viên nên muốn biết để dự tính chi phí cho chắc ăn. Cảm ơn các bác.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
24/4/17
608
4.519
93
Anh có mở thớt sớm quá không? Còn 2 năm nữa lận :eek:

Hạng C
8/10/17
684
2.179
93
Anh có mở thớt sớm quá không? Còn 2 năm nữa lận :eek:
18 tháng nữa là tới ngày đua chính thức. Tháng 09/2019 là công bố giá vé và chuẩn bị bán. Nghĩa là cũng chỉ 9 tháng nữa. Giờ lo chuẩn bị là vừa. Book vé máy bay và khách sạn sớm thì có giá tốt. Chứ để đến cận ngày thì em chỉ sợ ko còn chỗ.

Hạng D
11/7/16
1.679
1.940
133
Dự tính tổng chi phí 20 chai/1ng đàn ông (ăn uống, vé mái bai SGN HN, vé F1: chưa biết vị trí khán đài chỗ nào để mà ngồi: KN là ngồi ngay khúc đoạn thẳng dài nhất dd xem vượt, tiếng rít là xướng nhất, ks, đá phò phịt các kiểu :p,....)

Hạng D
23/3/15
1.272
3.922
113
1. Chưa biết thời gian đua cụ thể nên không biết thế nào, tuy nhiên kiểu đua trên phố thì giá vé chắc sẽ không rẻ (như Sing thì tầm 3 triệu cho vé Walkabout không có số ghế bạ đâu đứng hoặc ngồi xem, còn có số ghế đàng hoàng thì tầm 5-6 triệu trở lên)

2. & 3. thì nhiều lựa chọn

4. Xem ngày Phân hạng và Đua là được, ngày Tập xem không hấp dẫn

5. Pitstop và Grandstand nghen... :)

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Nếu ko đua chó cưỡi ngựa trên đường Trần Duy Hưng thì chắc ko tốn nhiều đâu