Tập Lái
16/8/14
1
0
1
43
Ho Chi Minh City, Vietnam
Chào Các Bác,

Hiện tại công ty em đang nâng cấp từ phủ keo bằng phương pháp xịt sang phủ bề mặt bằng phương pháp
E-coating (electronic coating).

Hiện tại bề mặt sau khi e-coating ,nung nhiệt thì bề mặt bị lấm chấm,ko bằng phẳng đẹp như xịt keo nước.

Mong các bác nào có kinh nghiệm chia sẻ với em vài ý kiến ,hoặc trực tiếp tư vấn dùm em,
3 tháng rồi vẫn chưa chạy dc,

Chúc các bác hạnh phúc và thay xe mới thường xuyên,

Tập Lái
9/10/16
0
0
0
33
Chào Các Bác,

Hiện tại công ty em đang nâng cấp từ phủ keo bằng phương pháp xịt sang phủ bề mặt bằng phương pháp
E-coating (electronic coating).

Hiện tại bề mặt sau khi e-coating ,nung nhiệt thì bề mặt bị lấm chấm,ko bằng phẳng đẹp như xịt keo nước.

Mong các bác nào có kinh nghiệm chia sẻ với em vài ý kiến ,hoặc trực tiếp tư vấn dùm em,
3 tháng rồi vẫn chưa chạy dc,

Chúc các bác hạnh phúc và thay xe mới thường xuyên,
chào bạn!sau đây mình đưa ra vài nguyên nhân và biện pháp khắc phục cho bạn tham khảo nha:
-thu 1:truoc khi keo thi be mat cua con hang co bi loi cham xi ko,khau su ly be mat truoc khi keo da sach be mat chua .
thứ 2: bốn bề,chất lượng keo,dung môi pha kéo cái này thì bạn phải nói rõ loại keo cty bạn đang dùng và cả dung moi nữa mình mới tư vấn cho bạn sử lý đc:tỷ lệ pha dung môi chưa đúng.và điều chỉnh dòng điện nữa nữa.
thu 3:lo say cua ban nhiem bui
chuc ban thanh cong!