Hạng B1
18/8/12
70
21
33
31
Em chào các bác!!! Hiện em là sinh viên sắp ra trường, em đang làm báo cáo thực tập và sẽ tốt nghiệp vào tháng 7 năm nay. Công việc hiện tại của em là, dịch vụ kế toán và báo cáo thuế. Em làm công việc này cũng khá lâu, và em nhận ra 1 điều rằng là em không hợp với công việc này. Do mục tiêu kiếm việc làm trong khi còn là sinh viên, nên lúc tìm việc em không quan tâm đến công việc có phù hợp không, em chỉ muốn tiếp xúc thực tế với doanh nghiệp để không phải ăn nằm trong mớ lý thuyết suông nữa. Chuyên ngành chính của em là Tài Chính Doanh Nghiệp, em cũng có đầu tư CK nhưng đâu có nhiều tiền, chủ yếu kiếm ly cafe, bữa cơm hàng ngày ah:3dup:. Mục tiêu ngắn hạn hiện tại của em là có công việc ổn định, phù hợp với đam mê và sẽ gắn bó lâu dài. Tính em thì hướng ngoại và đam mê xe oto từ nhỏ. Khi trước thì không quan tâm lắm đến Mazda nhưng từ khi Mazda ra mắt M6 thì em bị cuốn hút trước vẻ đẹp của em ấy, thêm Mazda 3 All new mới ra làm em càng yêu cái thiết kế Kodo của Mazda ghê. Hồi tết có người thân tính mua em Toy Altis 1.8G em thuyết phục bỏ thêm tí lấy luôn em M3 2.0, hiện giờ thì rất hài lòng với quyết định tuyệt vời vầy, ra đường hết sức nổi bật :3dup:Em biết trong Box có khá nhiều bác làm bên Mazda, em có vài thắc mắc nhờ các bác khai thông: Em muốn nộp CV vào phòng kinh doanh của Mazda thì em nộp trực tiếp hay qua email, để trở thành thành viên của Mazda thì cần điều kiện gì?? môi trường làm việc cũng như cơ hội thăng tiến như thế nào?? Em cám ơn các bác đã xem và đọc tin, hy vọng sớm nhận được những tư vấn của các bác. Em sống ở Tp.HCM ạh :3dcuoigif:

Hạng B2
6/6/12
145
135
43
Đừng bao giờ từ bỏ ước mơ của mình. Bạn còn trẻ, hãy thử sức ở nhiều môi trường làm việc để có thêm những trải nghiệm làm hành trang vào đời. Nhưng dù ở môi trường làm việc nào thì sự trung thực, tận tụy, cống hiến, sáng tạo luôn là những đức tính tốt giúp bạn đứng vững trong lòng mọi người. Chúc bạn sớm có được công việc như ý và gặt hái nhiều thành công mới. Thân.

Hạng B2
12/11/14
255
375
63
London, United Kingdom
chúc bạn may mắn, nhưng theo mình bít thì ở TH là bạn luôn phải chuẩn bị tinh thần để có thể thử thách ở tất cả các vị trí đó :) bạn mới ra trường, còn nhiều cơ hội, cứ thử sức xem thế nào :)