Tập Lái
7/3/16
15
6
3
Các bác tư vấn giúp em:
vợ hai của em là PS D AT 2011, khoảng tháng nay có hiện tượng em đang chạy bình thường, tự nhiên đạp ga không ăn, nhìn đồng hồ báo số thấy không có hiện chữ D trong khi cần số vẫn ở D. Em phải gạt về N sau đó qua D lại thì đạp ga mới ăn, nhiều khi bị vậy lắc/kéo sát cần số xuống thì nó lại bình thường. Lúc trước có bị một lần nhưng không để ý, dạo qua tết này thấy xuất hiện thường xuyên hơn.

Các bác coi giúp em hiện tượng vậy là bị lỗi gì, ktra và khắc phục ở đâu được.Em ở TP.HCM.
mấy cái chi phí fix lỗi này Bảo hiểm 2 chiều có lo không ạ, em mua BH mà chưa bao giờ dùng cả

Cảm ơn cả nhà.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Các bác tư vấn giúp em:
vợ hai của em là PS D AT 2011, khoảng tháng nay có hiện tượng em đang chạy bình thường, tự nhiên đạp ga không ăn, nhìn đồng hồ báo số thấy không có hiện chữ D trong khi cần số vẫn ở D. Em phải gạt về N sau đó qua D lại thì đạp ga mới ăn, nhiều khi bị vậy lắc/kéo sát cần số xuống thì nó lại bình thường. Lúc trước có bị một lần nhưng không để ý, dạo qua tết này thấy xuất hiện thường xuyên hơn.

Các bác coi giúp em hiện tượng vậy là bị lỗi gì, ktra và khắc phục ở đâu được.Em ở TP.HCM.
mấy cái chi phí fix lỗi này Bảo hiểm 2 chiều có lo không ạ, em mua BH mà chưa bao giờ dùng cả

Cảm ơn cả nhà.
Mấy tuần trước AMC có làm một xe cũng trục trặc đèn báo. Họ vệ sinh các jac cắm.

• Like
Reactions: Namvn776655
Các bác tư vấn giúp em:

Cảm ơn cả nhà.
Fix lỗi này bảo hiểm ko chịu chi phí anh nhé - bảo hiểm chỉ chi trả khi có tai nạn xảy ra , còn phần về sự cố kỹ thuật thì anh vào hãng kiểm tra , nếu hư hao hay đại loại thế thì tính tiền phụ tùng , công cán, nếu là do các lỗi vặt, nhẹ nhàng thì ae làm fee cho anh thôi

• Like
Reactions: Namvn776655
Tập Lái
7/3/16
15
6
3
cảm ơn bác @truong195 và bác @god_killerx. đầu tuần em mới ghé AMC Q4, thay cái công tắc hợp số giá 2tr5, mấy ngày nay thấy hết hiện tượng đó rồi ạ. :3dcuoi:

• Like
Reactions: Jolie1999
Tập Lái
7/3/16
15
6
3
Em đang ko có ở SG, đầu tuần về chụp hình cái công tắc cũ thay ra cho bác coi, còn nó nằm đâu em cũng ko biết nữa, chỉ thấy 2 chú kỹ thuật mở nắm capo lên hì hục một hồi