Em hỏi về hành vi qua vòng xoay, không rẽ trái phải, bật đèn hazard để đi thẳng.
Bị bắt lỗi xe không ưu tiên sử dụng đèn, còi, tín hiệu của xe ưu tiên.
Mức phạt 700,000 kèm theo điều kiện giam bằng 1 tháng.

Phạt như vậy đúng hay sai các bác? Lăn tăn ở cái đèn của xe ưu tiên là đèn chuyên dụng khác với chế độ đèn hazard

Hạng B2
29/6/11
370
265
63
41
Hồi này Mấy a Mai Linh thấy để hazard chạy khắp phố phường thật là nhức mắt

Hạng D
9/5/10
1.821
3.825
113
Em hỏi về hành vi qua vòng xoay, không rẽ trái phải, bật đèn hazard để đi thẳng.
Bị bắt lỗi xe không ưu tiên sử dụng đèn, còi, tín hiệu của xe ưu tiên.
Mức phạt 700,000 kèm theo điều kiện giam bằng 1 tháng.

Phạt như vậy đúng hay sai các bác? Lăn tăn ở cái đèn của xe ưu tiên là đèn chuyên dụng khác với chế độ đèn hazard
Bác nói xe đang đi vào vòng xoay thì xe nó kêu "chịch, chịch..." bác sợ quá nên bật đèn hazard.

Hạng D
13/8/11
1.456
764
113
@thaytulangman: Theo em không có cơ sở xử phạt bác đâu ah!
Nguyên văn chữ Hazard là nguy hiểm >>> đèn báo Hazard = đèn báo nguy hiểm. Chẳng có ưu tiên gì ở đây cả. Mong các bác đừng gọi là đèn Ưu tiên mà nên gọi theo đúng tên của nó. Theo em thì nên đặt là Đèn cảnh báo Nguy hiểm (Full name) hay Đèn Báo Nguy.
Mong các bác nhiều kinh nghiệm có cao kiến góp ý!

Hạng F
16/3/14
5.646
9.193
113
Bị gài.. ai nói cái đèn xinhan là cái đèn ưu tiên? Nói vậy tất cả xe cơ giới ở vn lẫn nc ngoài đều dc gắn đèn ưu tiên à?
Đèn ưu tiên là đèn dc trang bị cho các xe ưu tiên như.. chữa cháy.. cs...cứu thương (cập nhật thêm tại QC41).. cũng tại các bác tài wen miệng kêu đó là đèn ưu tiên nên xxx lạm dụng giả ngu, giả đần kiếm bánh mì..