Tập Lái
19/2/17
6
0
1
40
Xin chào diễn đàn.Mình mới mua xe ecosport vào tháng 12/2016, xe mới 100%.Tuy nhiên khi đi được hơn 1000km thì lốp xe bị phồng. Hôm đó hãng nghỉ tết nên mình phải thay lốp ở ngoài. Từ lúc thay lốp mới đến nay khoảng 1 tháng, lốp mới thay lại tiếp tục bị phồng và lại phải thay lốp mới nữa. Mình có đem lốp đến hãng hỏi thì họ nói là do mình đi đường bị vết cắt nên phồng lốp. Nhưng lốp lần đầu thay mình chỉ đi gần và đường xa lộ nên không hiểu sao lại bị vậy. Vì mình lần đầu mua xe nên không rành lắm.Mình muốn nhờ mọi người có kinh nghiệm tư vấn giúp để tránh tình trạng này. Xin cảm ơn.

Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
lốp bị "chửa" chủ yếu do chấn động mạnh làm hỏng bố, lý do thì có thể do bác chạy nhanh bị sụp ổ gà, hoặc bác leo lề mà lấy đà hơi quá...

nếu bị liên tục ở một bánh thì bác xem lại thói quen chạy xe của mình xem sao...

Tập Lái
19/2/17
6
0
1
40
Vì em là tài xế mới nên không rành lắm. Cám ơn bác nhiều. Bác cho em hỏi luôn mình có cần mua dụng cụ gì để đo hơi của lốp xe cho dễ không ah? tại em sợ nhiều khi non hơi quá cũng có thể làm lốp dễ bị chém đúng không ah? Bác nói xem lại thói quen lái xe là sao ah? Bác nói kỹ giúp em với ah.
Em là tài xế mới nên hơi lúa, nhờ các bác giúp với ah!!!!
:3dcuoi:

Tập Lái
19/2/17
6
0
1
40
Cả 2 lốp e đang để cùng với xe ở hãng để làm Bảo Hiểm, để tuần sau e lấy xe về e chụp cho bác xem. Mà nhìn ở ngoài khi gỡ ra thì thấy rất bình thường, bên hãng xem kỹ mới thấy có vết chém bên trong, họ nói đó là nguyên nhân dẫn đến phồng lốp. Vậy e có thể làm gì với 2 cái lốp phồng này ko các bác. Xe mới 2 tháng mà thay 2 cái lốp, chắc chỉ có e mới có kỷ lục này quá.

Hạng C
19/5/14
539
840
93
Ho Chi Minh City, Vietnam
cái vụ thói quen chạy xe hơi khó giải thích, ví dụ ở gần nhà em có một khúc cua, ở khúc cua đấy có một cục nhựa đường nhô lên vài cm, 99/100 em đi qua khúc cua ấy là bánh sau bên phải của em cán qua đến nỗi thành quen, cứ vừa ôm cua xong là y như rằng xe kênh nhẹ một cái...

có thể đường bác đi lại thường xuyên có một đặc điểm nào đấy mà cái bánh hay bị hỏng của bác nó cứ liên tục bị ăn đòn, leo lề để vào nhà chẳng hạn...

Tập Lái
19/2/17
6
0
1
40
Cám ơn bác nhìu, sẵn tiện bác cho em hỏi lốp của hãng nào là tốt nhất ah. Em đem vào hãng nhờ thay mà họ hẹn 1 tuần mới có báo giá nên e tính đem ra ngoài thay luôn. Nhưng em đang phân vân không biết lốp loại nào tốt hả các bác?