Tập Lái
19/9/14
2
0
1
34
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mấy bác cho em hỏi : Xe em là Ford Escape 2012
Xe em để cả tháng không nổ máy , hôm nay đinh chạy thì mở bằng chìa remote không được ( dự là hết acquy , mà em mới thay bignh của GS có hơn 1 năm , chẳng hiểu sao hết sớm thế).

Vấn đề là giờ mở nắp capo ra để sạc bình.Nhưng phải mở bằng chì cơ.Mà lần trước táy máy mở thử bằng chìa cơ nó hú inh ỏi . Giờ sợ mở lần nữa nó hú kiểu đó mà không tắt được thì hàng xóm qua cạo đầu.Bác nào biết làm sao cho nó không hú chỉ giúp em.

Chân thành cám ơn các bác.

Hạng B2
25/12/11
263
609
113
Em nhớ hình như tra chìa khóa rồi bật on-off 08 lần thì nó tắt (không nhấn chìa để đề)

Hạng B2
26/2/15
146
133
43
41
Hết ắc quy để xử lý tín hiệu của chìa Remote thì nó hú bằng cái gì bác?

vkc confirmed
Hạng D
24/9/12
1.846
1.939
113
Ổ khóa đề máy có 3 nứt: Off - On - Start
Nếu trước đó lock cửa bằng remote, mà nay mình mở cửa bằng chìa cơ thì xe sẽ hú còi báo động (tầm vài phút thì tự tắt)
Bác bật tắt 8 lần ở vị trí 1-2 (off - on), lưu ý không đề máy nhé.

Hạng C
22/3/15
927
2.073
93
:( hôm qua em dính chưởng. Đọc vụ này mấy lần mà không để ý kỹ. Cứ đứng ở cửa vặn chìa cả chục lần chẳng thấy tắt. Hôm nay xem lại mới té ngửa là vặn chìa ở ổ khóa trong xe.
Cha mẹ ơi, tối hqua dưới hầm xe, bảo vệ nó bu đông nghẹt. Em thì luống cà cuống. Có cậu lại gần hỏi "Sao anh không tắt còi?" Mình nhìn nó cười méo xệch. "Tắt được thì anh đứng đây làm gì"
Đành mang nhục đi thang máy lên nhà lấy remote. Mà thằng Ếch nhà em nó to mồm thật. Thang máy lên đến lầu 6 vẫn nghe hắn rống toáng lên ở dưới hầm.

Hạng D
4/9/11
2.135
957
113
:( hôm qua em dính chưởng. Đọc vụ này mấy lần mà không để ý kỹ. Cứ đứng ở cửa vặn chìa cả chục lần chẳng thấy tắt. Hôm nay xem lại mới té ngửa là vặn chìa ở ổ khóa trong xe.
Cha mẹ ơi, tối hqua dưới hầm xe, bảo vệ nó bu đông nghẹt. Em thì luống cà cuống. Có cậu lại gần hỏi "Sao anh không tắt còi?" Mình nhìn nó cười méo xệch. "Tắt được thì anh đứng đây làm gì"
Đành mang nhục đi thang máy lên nhà lấy remote. Mà thằng Ếch nhà em nó to mồm thật. Thang máy lên đến lầu 6 vẫn nghe hắn rống toáng lên ở dưới hầm.
đọc bài viết của bác e ko nhịn dc cười , làm bx hỏi anh nch voi ai mà cười hoài vậy

• Like
Reactions: smithnguyen