Tập Lái
30/8/18
18
1
3
27
Các bác cho e xin ý kiến nếu quan tâm về môi trường sống thì nên chọn sala Đại Quang Minh hay khu Bason? Ngoài ra thì có khu căn hộ nào có môi trường sống tốt không các bác cho em tham khảo với.

Tập Lái
30/8/18
18
1
3
27
Tại người quen e ở ngoài Hà Nội, chỉ vô Sài Gòn ở mùa đông thôi nên mua nhà để không thì uổng quá với không quản lí được, nên muốn kiếm căn hộ nào môi trường sống tốt để mua đó bác

Hạng B2
20/8/18
196
432
63
Tại người quen e ở ngoài Hà Nội, chỉ vô Sài Gòn ở mùa đông thôi nên mua nhà để không thì uổng quá với không quản lí được, nên muốn kiếm căn hộ nào môi trường sống tốt để mua đó bác

nếu không có nhu cầu di chuyển nhiều gần trung tâm thì người già thì cờm pao không khí thoải mái hơn đó bác. Bỏ nhà cũng yên tâm hơn vì có bảo vệ 24/7. Bác cần nghiên cứu cơm pao nào gần bệnh viện là ổn

• Like
Reactions: runaway2310
Tập Lái
30/8/18
18
1
3
27
Bác cho mình hỏi là mật độ xây dựng ở vinhome tân cảng có dày không? Phía dưới khuôn viên có công viên cây xanh để đi bộ không bác?

Hạng B1
21/2/18
65
38
18
64
Người già đã ở thành phố lâu rùi hay người già ở quê thì nên về khu trung tâm, gần bệnh viện sẽ tiện lợi hơi.
Người già thì thời gian rảnh rỗi nhiều hơn người trẻ do đó bạn nên tập trung vào những khu có nhiều tiện ích, khuôn viên rộng rãi để họ đi dạo.
Đối với trường hợp quen ở chung cư rùi thì bác nên mua những dự án căn hộ nghĩ dưỡng như Estalla Height hay Vista Verde ở quận 2. Gần trung tâm hơn thì có Vinhome Bason hay Vinhome Tân Cảng. Mà dạo này Vinhome Tân Cảng sau khi khai trương Landmark 81 có vẻ ồn ào phức tạp nên cũng cân nhắc. Sala cũng là một lựa chọn rất tốt.
Trường hợp thích ở nhà dưới đất thì bạn nên mua nhà phố những khu compound ở quận 9. Bất tiện ở đây là hơi xa và đi chợ hơi mệt. Mà người già mình thấy làm biếng leo cầu thang nên mua chung cư tầng thấp vẫn hay hơn. Còn nếu bạn có điều kiện hơn thì mua mấy căn biệt thự ở Sala hay Vinhome Tân Cảng, Ba Son hay Thảo Điền.
Chúc bạn có dc sự lựa chon đúng

Tập Lái
30/8/18
18
1
3
27
Người già đã ở thành phố lâu rùi hay người già ở quê thì nên về khu trung tâm, gần bệnh viện sẽ tiện lợi hơi.
Người già thì thời gian rảnh rỗi nhiều hơn người trẻ do đó bạn nên tập trung vào những khu có nhiều tiện ích, khuôn viên rộng rãi để họ đi dạo.
Đối với trường hợp quen ở chung cư rùi thì bác nên mua những dự án căn hộ nghĩ dưỡng như Estalla Height hay Vista Verde ở quận 2. Gần trung tâm hơn thì có Vinhome Bason hay Vinhome Tân Cảng. Mà dạo này Vinhome Tân Cảng sau khi khai trương Landmark 81 có vẻ ồn ào phức tạp nên cũng cân nhắc. Sala cũng là một lựa chọn rất tốt.
Trường hợp thích ở nhà dưới đất thì bạn nên mua nhà phố những khu compound ở quận 9. Bất tiện ở đây là hơi xa và đi chợ hơi mệt. Mà người già mình thấy làm biếng leo cầu thang nên mua chung cư tầng thấp vẫn hay hơn. Còn nếu bạn có điều kiện hơn thì mua mấy căn biệt thự ở Sala hay Vinhome Tân Cảng, Ba Son hay Thảo Điền.
Chúc bạn có dc sự lựa chon đúng
Dạ thanks bác, người quen của e thì ở trong trung tâm Hà Nội, nhu cầu thì muốn mua 1 căn hộ để mùa đông vô sài gòn tránh rét, muốn mua 1 căn gần trung tâm và có môi trường sống tốt, nhiều cây xanh, có khu đi bộ,... Em cũng đang phân vân khu sala và bason, do có vô khu sala chơi rồi nên e thấy thích khu đó, còn khu bason thì e chưa vô nên e không biết nó như thế nào nên e muốn tham khảo thêm.