Hạng D
26/7/08
1.922
57.499
113
Em trước h toàn xài ebay, nó ship đồ chỉ gửi về tới bưu điện xong mình phải ra lấy, mà nếu bưu điện họ gọi xong mình miss call nhiều khi quên khuấy là mình đang order luôn, em cũng bị 1-2 lần quên bẵng vậy, mấy anh cho hỏi kinh nghiệm trên aliexpress:

1. Nhiều món linh tinh e thấy nó để giá rẻ bất ngờ, ko tưởng tượng được, thì là nó để giá thật hay đểu, với có phải mua số lượng bao nhiêu cái ko, hay cứ click vào là mua thôi?

2. Thẻ credit & debit nó chấp nhận hết hay có hạn chế gì ko ạ?

3. Có dùng paypal được ko ạ?

4. Nó ship về tận giường hay mình phải ra bưu điện nhận hàng ạ?

Tks các anh.

• Like
Reactions: cuong_ngo
Hạng D
22/5/09
1.056
14.276
113
Alibaba em nhớ là nó bán hàng sỉ cho doanh nghiệp là chính

Hạng F
24/11/13
9.041
53.365
113
Mua bình thường. Free ship tận nhà . Lựa thằng nào Free ship mua thì lâu ( tầm 30-45 ngày ) nhưng an tâm k bị hạch sách. Còn mua ship nhanh 5-7 ngày thì bị hải quan kêu lên hỏi rồi phải khai báo tùm lum
mà sao a k mua Lazada . Cùng 1 guột mà ship nhanh nữa

Hạng B2
27/1/12
419
4.355
93
1. Đồ thiệt. Hình sao thì nó bán vậy (coi chừng hình thì lung linh mà đồ thì không đẹp vậy). Một món có thể nhiều người bán. Và có nhiều nhà sản xuất làm ra sản phẩm giống nhau. Nếu thấy có “official store” của món hàng định mua thì chui vô quẹo lựa.
Mua 1 món họ cũng bán.
2. Chấp nhận thẻ credit/debit. Ngân hàng VN sẽ charge phí giao dịch và phí chuyển đổi ngoại tệ, cộng lại khoảng 4%
3.Không thấy lựa chọn thanh toán qua paypal.
4.Ship về tới nhà mình ở VN, phí ship tính luôn khi mua hàng, nhiều món free ship. Bưu điện VN chặt 7.000₫ mỗi bưu kiện khi giao hàng
Thời gian giao hàng có thể lâu tới 45-60 ngày, app của AliX có giúp mình track coi món hàng đang ở đâu.
Có cho khiếu nại khi hàng bị bể hay quá hạn mà không thấy giao. Thường là khi khiếu nại kèm hình ảnh hàng hư vỡ là họ hoàn tiền.
Seller cũng gởi tin nhắn qua app AliX cho mình.

Túm lại: service tốt, hàng thì tiền nào của đó. Đặc biệt: chỉ bán hàng sản xuất tại TQ, và không bán các brand quốc tế (Nike, Huyndai vvv)

Hạng F
12/9/10
6.652
41.194
113
48
Bà Tó
Cả alibaba và aliexpress em đều mua rồi.
Debit hay credit cũng xài được.
Paypal thì em hỏng có nên hỏng biết
Gởi bằng gói tiêu chuẩn thì ems ship tận nhà.

• Like
Reactions: maihoa and rottie
Hạng C
30/1/14
751
26.226
93
Em trước h toàn xài ebay, nó ship đồ chỉ gửi về tới bưu điện xong mình phải ra lấy, mà nếu bưu điện họ gọi xong mình miss call nhiều khi quên khuấy là mình đang order luôn, em cũng bị 1-2 lần quên bẵng vậy, mấy anh cho hỏi kinh nghiệm trên aliexpress:

1. Nhiều món linh tinh e thấy nó để giá rẻ bất ngờ, ko tưởng tượng được, thì là nó để giá thật hay đểu, với có phải mua số lượng bao nhiêu cái ko, hay cứ click vào là mua thôi?

2. Thẻ credit & debit nó chấp nhận hết hay có hạn chế gì ko ạ?

3. Có dùng paypal được ko ạ?

4. Nó ship về tận giường hay mình phải ra bưu điện nhận hàng ạ?

Tks các anh.
  1. Giá mua nhiều khi nó rẻ,nhưng phí ship nó mắc và ngược lại
  2. Mình xài debit thì ok,credit không biết
  3. không biết
  4. Mình toàn mua dưới 1tr,vnpt giao tận nhà
Lưu ý là món hàng >500k thì khoảng 15 ngày tới nhà
Nhỏ hơn toàn 1-1,5 tháng

Hạng B1
18/7/17
93
7.211
83
Mua ok anh ơi, xài credit card. Đa số hàng freeship, có mấy cái mấy chục k vnd cũng freeship, ko hiểu sao bọn nó làm được. Em mua nhiều món rồi, xài ok. Thời gian ship hơi lâu, 20 đến 30 ngày. Ship tận nhà. Anh xem món nào nhiều review và điểm cao thì nua thôi.
Còn món nào mà nó để giá ship trên trời thì đừng mua vì tụi bán ko muốn ship qua VN. Có những món tiền hàng có 1tr vnd mà tiền ship mấy trịêu vnd.

Hạng B2
16/6/05
467
3.899
103
HCM
  • Mua 1 món thì freeship, mà mua cái thứ 2 thì tính phí ship
  • Một món hag y chag nhug nhiều thag bán và chất lượng hay dặc tính kỹ thuật thì mõi thag khác nhau.
  • Thời gian ship về vn tuỳ, nếu có kho Sing or HK ship về nhanh có khi 2 ngày tới rồi, thường 20-40 ngày.
  • Món hag giá trị cao dễ bị đánh thuế thì nó có ship kiểu ko chính ngạch về VN.
  • Trc khi mua nhớ tim món cần ở shopee hay lazada vi có khi mua vn con rẻ hơn Aliexp.
  • Big hay mega sale toàn nâng giá rồi sale nên chag giảm gi nhiều.

• Like
Reactions: maihoa and rottie