Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi về NBT cho 520i F10

Hạng B1
13/4/11
57
4
8
38
Chào các bác,

Em vừa lên NBT cho 520i F10. Nhưng có 1 hiện tượng em không biết có bình thường không nên mang lên đây hỏi các bác:

Khi xe ở chế độ Auto start (ngưng động cơ khi dừng xe), mỗi khi động cơ xe khởi động lại, màn hình NBT lại bị tắt đi 1 chút (rất nhanh) rồi bật lại. Em hiểu là lúc đó điện cấp vào màn hình không đủ nên nó bị ngưng rồi mới bật lên. Nhưng màn hình gốc của xe không có hiện tượng như vậy, và nếu nó xảy ra thường xuyên thì e là màn hình sẽ sớm hỏng (xe em vẫn chưa chuyển sang được chế độ mặc định là tắt Auto start).

Cảm ơn các bác.

• Like
Reactions: 325iE46 and hienbui
Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Mấy bác đem lại chỗ nâng cấp nhờ kiểm tra lại xem! Chứ trên này cũng khó biết được nó vì sao, một số đời do nâng thế hệ evo cũng bị, một số do dây hoặc có gắn thêm thiết bị ngoại vi...

• Like
Reactions: 325iE46 and hienbui
Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
a.Moon chỉ giúp tụi em chỗ xử lý NBT tốt ở HCm với.
Em mang đến chỗ em lắp thì ng/ta vẫn k xử lý đc ;(
Xe có gắn thêm hộp interface gì kg? Nếu có thì tháo thử bỏ ra.
Nếu kg thử mở lại kiểm tra zắc nối dây từ đầu head unit lên màn hình, gắm giữ chặt nó lại xem sao.

Hạng D
5/12/13
2.445
2.194
113
xe em mới gắn NBT thì bị tình trạng qua ổ gà - gờ,...sooc' 1 tí hoặc tăng tốc thì màn hình tự Reset. mà lại k có Bluetooth mới đao chớ ;(( zin có hết.
xem em BMW 535i GT F07.
NbT mà ko có bluetooth thì nãn lắm...ngày trc e bị rồi...kk

• Like
Reactions: suzuki9559
Hạng B1
28/5/11
68
11
8
Tp HCM,
Bác chủ cho em ghé thớt hỏi thăm chút, Xe của Bác sau khi nâng cấp NBT có khó khăn gì cho việc bảo hành của BMW không ? em cũng đang dự định nâng cấp NBT 10'' nhưng ngặt lỗi em còn lăn tăn vụ bảo hành chính hãng, vì em đọc thấy trong hướng dẫn bảo hành là hãng họ không bảo hành nếu có thay đổi hoặc gắn lắp thêm các phụ kiện của xe. Cảm ơn Bác.

• Like
Reactions: LeVanAnhTuan