Hạng D
16/12/09
1.178
10.839
113
Em dự định cuối tháng lấy con Kia Carens, em có tìm lại mấy bài cũ để xem những nhược điểm của Kia Carens nhưng ko thấy. Các bác có thể chỉ giáo lại cho em biết.
Em tính gắn thêm DVD và dán chống nắng của 3M krystal line (còn hãng nào tốt các bác tư vấn dùm em), cần gắn thêm gì các bác chỉ giáo thêm
Bảo hiểm em tính mua cua liberty, hãng này ok ko các bác
Em muốn gia nhập otosaigon forum hội Kia, vậy em cần đăng ký như thế nào?
Em xin cám ơn các bác.

Hỏi về nhược điểm của Kia Carens

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/5/10
190
1
0
kiabienhoa.com
nói chung thì dòng xe nào cũng có ưu điểm và nhược điểm. Riêng đối với dòng xe Carens thì cũng có một vài nhược điểm sau mà theo như nhiều người nhận xét thì Gầm xe Cares hơi thấp và nhiều người lo ngại đi trời mưa thì dễ bị ngập vào xe. Tuy nhiên bên cạnh nhược điểm thì cho đến nay dòng CARENS vẫn là dòng xe 07 chỗ có nội thất, kiểu dáng, giá tiền được nhất hiện nay trên phân khúc dòng xe 07 chỗ Bình Dân.
cần thêm gi thì alo mình nha.

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Nhượt điểm:
Gầm thấp --------> ồn
Bị cắt nhiều option: Lock cửa tự động, kết nối USB....
Cảm giác của em là xe hơi bị hao xăng (Em chạy mới 5700km, đây là ý cá nhân em.). Em cũng chưa thật sự kiểm tra vấn đề này
Khi Lock cửa bằng cơm thì các ghế phụ không tự mở được mặc dù đã unlock (Trừ ghế tài)...phải unlock bằng Remote.
Giảm xốc khi qua ổ gà không êm lắm, hơi cứng.

Ngoài những yếu tố trên thì xe chạy rất ngon.
Bác nên dán Film chống nóng, trên thị trường có rất nhiều thương hiệu...em chọn V-cool...mắc tý nhưng hiệu quả cao.
Nên gắn thêm Suff, DVD...nếu bác thích âm nhạc. Nghe hay hơn rất nhiều....f1 có thể xem Tom & Jerry mà không táy máy chân tay khi bác đang lái. Cái này bác có thể ra An Dương Vương...chỗ nào cũng có. Thich nữa thì cho quả DVD gối đầu cho F1 ngồi sau xem phim luôn.
Cần thiết thì thêm quả camera...nó giúp bác rất nhiều khi một mình xoay xở trong đêm!
Ghế thì chưa cần bọc da...tận dụng hết bộ nỉ còn mới.....sau đó bọc lại cũng tốt, bọc chồng lên lớp Nỉ luôn, đừng tháo Nỉ vứt đi nha.
Nếu bác cẩn thận thì bọc thêm trần.....F1 hay táy máy, chân tay ăn xong rờ mó lung tung rất mau dơ vì trần màu sáng!
Vậy là Ok rồi. Cứ vô tư mà chạy nhé bác! Nhớ bão dưỡng đúng hướng dẫn!
Chúc bác lái xe an toàn!

Hạng D
11/8/09
2.853
177
63
Rocket1349 nói:
Nhượt điểm:
Gầm thấp --------> ồn thiệt kg bác ai cũng khen nó cách âm tốt
Bị cắt nhiều option: Lock cửa tự động, kết nối USB....
Cảm giác của em là xe hơi bị hao xăng (Em chạy mới 5700km, đây là ý cá nhân em.). Em cũng chưa thật sự kiểm tra vấn đề này
Khi Lock cửa bằng cơm thì các ghế phụ không tự mở được mặc dù đã unlock (Trừ ghế tài)...phải unlock bằng Remote.
Giảm xốc khi qua ổ gà không êm lắm, hơi cứng.

Ngoài những yếu tố trên thì xe chạy rất ngon.
Bác nên dán Film chống nóng, trên thị trường có rất nhiều thương hiệu...em chọn V-cool...mắc tý nhưng hiệu quả cao.
Nên gắn thêm Suff, DVD...nếu bác thích âm nhạc. Nghe hay hơn rất nhiều....f1 có thể xem Tom & Jerry mà không táy máy chân tay khi bác đang lái. Cái này bác có thể ra An Dương Vương...chỗ nào cũng có. Thich nữa thì cho quả DVD gối đầu cho F1 ngồi sau xem phim luôn.
Cần thiết thì thêm quả camera...nó giúp bác rất nhiều khi một mình xoay xở trong đêm!
Ghế thì chưa cần bọc da...tận dụng hết bộ nỉ còn mới.....sau đó bọc lại cũng tốt, bọc chồng lên lớp Nỉ luôn, đừng tháo Nỉ vứt đi nha.
Nếu bác cẩn thận thì bọc thêm trần.....F1 hay táy máy, chân tay ăn xong rờ mó lung tung rất mau dơ vì trần màu sáng!
Vậy là Ok rồi. Cứ vô tư mà chạy nhé bác! Nhớ bão dưỡng đúng hướng dẫn!
Chúc bác lái xe an toàn!

Hạng D
16/12/09
1.178
10.839
113
Em có đọc một số bài là không nên dán film 3M vì có thể làm hư kính, vậy em có nên dán ko

Hạng B2
27/12/09
266
9
18
68
HANOI
Gầm CR hơi thấp nên nhìn ngoài hơi bị ...xệ , và bù lại xe không bồng bềnh khi chạy nhanh. Xe cũng không ồn . Với option theo xe cũng khá tốt rồi, cứ từ từ ...thích thì lắp thêm vài thứ như phim chống nóng V-kool ̣ , DVD -camera lùi.
Bảo hiểm liberty thì năm nay lên giá so với năm ngoái thì phải.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
17/5/10
190
1
0
kiabienhoa.com
Nói gì thì nói dòng xe CARENS vẫn là dòng xe có nhiều ưu điểm trong phân khúc xe 07 chỗ bình dân hiện nay. Các bác có điều kiện chạy qua chỗ em chạy thử em nó nha.

• Like
Reactions: nhái bén
Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
51LD1758 nói:
Rocket1349 nói:
Nhượt điểm:

Cách âm tốt với âm thanh xe máy, 4B bên ngoài thôi bác.....Tuy rất êm khi chạy trên đường tốt (Cái này xe nào chả vậy) Chứ chạy đường xấu tí thì ồn lắm....Hehehe....Ko biết xe nhập ra sao chứ xe em của TH...em chỉ không ưng ý cái tiếng ồn của gầm thôi....Mấy cái lặt vặt khác ko quan trọng lắm.
Có sao em đánh giá vậy vì em đang chạy Carens mà!

Hạng F
1/5/09
6.754
1.126
113
Polts Vietnam - Tp HCM
Rocket1349 nói:
51LD1758 nói:
Rocket1349 nói:
Nhượt điểm:

Cách âm tốt với âm thanh xe máy, 4B bên ngoài thôi bác.....Tuy rất êm khi chạy trên đường tốt (Cái này xe nào chả vậy) Chứ chạy đường xấu tí thì ồn lắm....Hehehe....Ko biết xe nhập ra sao chứ xe em của TH...em chỉ không ưng ý cái tiếng ồn của gầm thôi....Mấy cái lặt vặt khác ko quan trọng lắm.
Có sao em đánh giá vậy vì em đang chạy Carens mà!
Chạy đường xấu xe nào chả ồn, CR tiếng ồn của gầm khi đi đường xấu không lớn lắm đâu bác em đã ngồi nhiều loại xe trên cùng một đoạn đường mà em hay đi làm (Civic, Innova, Mer E....) nên xác nhận điều này. Em lại nghĩ tiếng máy khi đạp thốc ga hơi lớn có thể do CR cách âm khoang máy không tốt hoặc vòng tua máy hơi cao do AT chỉ có 4 số (em đang đi AT). Em thích nhất là với giá tiền rẻ nhưng được nhiều option + Xe chạy đầm + Tay lái chắc cảm giác lái tốt

• Like
Reactions: tuando1223