Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Có bác nào niềng chưa chia sẻ em chút kinh nghiệm với? Có kết quả gì không và có phiền phức không ah?

Răng em không khít, chịu lực có 2 răng cắm, định trồng 2 cái răng nhai nhưng do nhổ lâu quá nó bị tiêu xương ko trồng implant được, nha sĩ đưa phương án niềng răng sẽ kéo răng vào để kín lại và làm kít 2 hàm răng.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
18/1/14
646
1.563
93
Bảo nhiêu tuổi dồi ?
Nếu ngoài 20 thì nhổ hết trồng mới ! :D

Hạng D
25/2/05
1.378
14.466
113
سايغون
Giờ có công nghệ niềng răng trong suốt, nhìn cũng được, không thấy kỳ như kiểu cũ. Em thấy quảng cáo bên Nha khoa Lan Anh.

TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.206
113
Có bác nào niềng chưa chia sẻ em chút kinh nghiệm với? Có kết quả gì không và có phiền phức không ah?

Răng em không khít, chịu lực có 2 răng cắm, định trồng 2 cái răng nhai nhưng do nhổ lâu quá nó bị tiêu xương ko trồng implant được, nha sĩ đưa phương án niềng răng sẽ kéo răng vào để kín lại và làm kít 2 hàm răng.
Mấy cái làm quan trọng như niềng răng hay implant mình khuyên anh nên vào bệnh viện răng hàm mặt, dù gì cũng là bác sĩ làm & họ cũng ít chạy theo lợi nhuận hơn mấy phòng nha nhỏ. Nếu bác sĩ ở bệnh viện khuyên niềng thì anh cũng nên niềng, còn nếu họ nói ko cần thì thôi ko nên niềng làm gì phải đeo retainer suốt đời bất tiện lắm.

Hạng B2
19/6/15
356
30.205
103
Em có nhỏ bạn, 31 tuổi mới niềng. Giờ tháo niềng rồi, nhìn đẹp lắm luôn. Nhất là lúc cười. Khác hẳn lúc trước, khác cả cái khuôn miệng luôn ấy.

Chỉ có điều, thời gian niềng lâu lắm, đâu 5-6 năm gì đó mới xong.

Hạng C
27/3/08
994
24.872
93
chốn hoang liêu tiêu sơ

Anh nên đi tham khảo ít nhất 3 chỗ nha khoa có uy tín nhen ròi hãy quyết định

Hạng D
3/7/12
3.008
1.768
113
Em có nhỏ bạn, 31 tuổi mới niềng. Giờ tháo niềng rồi, nhìn đẹp lắm luôn. Nhất là lúc cười. Khác hẳn lúc trước, khác cả cái khuôn miệng luôn ấy.

Chỉ có điều, thời gian niềng lâu lắm, đâu 5-6 năm gì đó mới xong.
A hun thử có khác không?