Hạng B2
30/5/12
230
169
43
Chào các bác
em ở gò vấp .. E em là huynhdai genesis .. Lúc độ em có can thiệp đến đèn lái sau nên đèn sau bên phải bị hơi nước .. Em có khắc phục 1 lần rồi nhưng vẫn bị .. Nên em xin địa chỉ các bác share cho em địa chỉ thợ lành nghề để em làm cho hết
thứ 2 xe em ko hiểu sao số D dừng đèn đỏ hơi rần ..gạc qua số N thì ok êm ru ..
Mong các bác cao tay cho em xin địa chỉ .. Nếu có nơi nào gần gv hay khu vực lân cận thì tốt quá ạh
cám ơn đã đọc tin chúc các bác cuối tuần vui vẻ :)

Hạng B2
28/7/14
136
85
28
35
chào bác, mình ko khẳng định về bệnh của con e bác chỉ muốn nói chuyện để hiểu thêm về xe nên nhẹ nhàng ngồi xuống nc thôi. Thứ nhất là về hơi nước trong đèn, cái này là do nước vô trong rồi bị làm nóng và bốc hơi nên nhìn đèn sẽ đục. Bệnh này thì phải biết là tại sao nước lại vô bên trong đc, nếu bác đánh giá được chỗ bị rò rỉ thì mơi nêu ra đc cách chữa. Còn về hộp số, cái này em chịu, 0 có kinh nghiệm nhưng cách giải quyết của e là thế này, xe bác chắc là cvt nhỉ. Xem dầu hộp số của bác thế nào, dầu hộp số bẩn cũng chính là nguyên nhân làm cho tay gạt nặng và lúc đổi số bị giật. Nếu dầu xe bác ko bẩn quá thì nên thay, mà cái dầu hộp số này rất nguy hiểm nên cho thợ trong nghề đánh giá và thay vì thay linh tinh ko cẩn thận còn làm hỏng hộp số. Chúc bác may mắn

Hạng D
11/9/14
1.702
51.393
113
Bac ko chiu noi som...huhuhu...em giao xe cho gara no thay nhot hop so tu dong xe camry cua em. Moa no thay xong may bi gam khiep...da vay roi chay so D no bi giut giut... Em dem xe den gara bat den no...no noi nguoc...thiet la dau kho qua di...

• Like
Reactions: LexusRX2016
Hạng D
11/6/14
2.410
12.053
113
Xe tớ camry vào hãng kêu nó thay nhớt nó k thay, nó nói nếu a muốn thì e thay chứ nhớt hộp số tự động k cần thay

Hạng D
11/9/14
1.702
51.393
113
Bac oi cho em biet tai sao thay nhot hop so tu dong lai de lam xe ...tro chung qua z bac... Khi nao minh moi can thay nhot hop so ha bac... Hix....thiet la dau kho qua di....

• Like
Reactions: LexusRX2016
Hạng D
11/6/14
2.410
12.053
113
Bác kiếm lại cái thớt nói về nhớt hộp số tự động mà đọc, tóm lại là theo khuyến cáo của hãng

Hạng C
17/7/11
850
1.165
93
Nhớt hộp số nên thay nhớt trong hãng xe cho yên tâm, giá cả nó mắc hơn nhưng lại an toàn cho hộp số. Thay nhớt không chính hãng có thể làm giảm tuổi thọ hộp số mà có chuyện gì thì garage họ cũng không đền tiền cho chủ xe. Thường thì trên cái nắp nhựa của cây thăm nhớt của hộp số tự động, hãng xe có in dòng chữ loại nhớt chính hãng dùng theo xe, mình nên thay đúng loại nhớt này. Ví dụ hãng ghi là ATF Dia Queen 3, có nghĩa là Auto Transmission Fluid Dia Queen 3, thì mình sài loại Dia Queen 3.
Ở đường Trần Bình Trọng có mấy tiệm chuyên về sửa đèn, bác nên đến đây, giá cả rẻ làm cũng tốt nữa.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
11/6/14
2.410
12.053
113
Bác chủ ghé thử chổ lão bằng đèn trên xa lộ đại hàn gần cầu ga xem thử thấy mấy ae bên hội zace khen dữ lắm

Tập Lái
27/9/14
34
25
8
43
Hzzz, xe mình Mer C200 vô D bị giật cái rồi êm ru, có phải do nhớt hộp số ko?