Tập Lái
23/4/19
10
2
3
30
Các cụ đang đi Revv cho em hỏi cơ chế phanh tay điện tử của Revv có giống trên các dòng xe khác không (ví dụ mazda3 vào D đạp ga tự nhả phanh tay,...). Em cám ơn ạ.

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
Các cụ đang đi Revv cho em hỏi cơ chế phanh tay điện tử của Revv có giống trên các dòng xe khác không (ví dụ mazda3 vào D đạp ga tự nhả phanh tay,...). Em cám ơn ạ.
Có bác nhé. Đạp mạnh ga thì sẽ tự nhả, còn đạp nhẹ mà chạy thì tầm 2 -3s bác nhé.

Tập Lái
23/4/19
10
2
3
30
Có bác nhé. Đạp mạnh ga thì sẽ tự nhả, còn đạp nhẹ mà chạy thì tầm 2 -3s bác nhé.
cảm ơn cụ. tại em thấy nhiều cụ đi mazda hay để phanh tay điện tử rồi đạp ga để hỗ trợ khởi hành ngang dốc. Chắc revv cũng làm như vậy được nhỉ

Hạng C
18/11/15
994
450
63
TP. HCM - Sài Gòn
cảm ơn cụ. tại em thấy nhiều cụ đi mazda hay để phanh tay điện tử rồi đạp ga để hỗ trợ khởi hành ngang dốc. Chắc revv cũng làm như vậy được nhỉ
Cap revv có tính năng khởi hành ngang dốc rồi, bác k cần kéo phanh tay rồi làm như trên. Tuy đạp ga phanh tay sẽ nhã, nhưng sẽ rất hại đến phanh, tốt nhất bác nên dùng phanh tay như bình thường ấy nhé.

Tập Lái
23/4/19
10
2
3
30
Cap revv có tính năng khởi hành ngang dốc rồi, bác k cần kéo phanh tay rồi làm như trên. Tuy đạp ga phanh tay sẽ nhã, nhưng sẽ rất hại đến phanh, tốt nhất bác nên dùng phanh tay như bình thường ấy nhé.
kích hoạt tính năng đấy ở đâu vậy cụ em tìm nhưng ko thấy, em mới chỉ thấy hỗ trợ đổ đèo tự động phanh thôi

Hạng B1
12/10/18
85
77
18
40
Không có khởi hành ngang dốc trên cap mới nha, chỉ có hỗ trợ xuống dốc.

Tập Lái
23/4/19
10
2
3
30
có sẳn, không cần kích hoạt
Cám ơn cụ, em thử đúng là được tích hợp sẵn rồi ạ.

Không có khởi hành ngang dốc trên cap mới nha, chỉ có hỗ trợ xuống dốc.
Confirm là có sẵn cụ nhé, không cần kích hoạt qua nút bấm. Cụ xem trong HDSD cũng có nhắc đến đấy, em thử thì đứng dốc nhả chân phanh giữ được tầm 3s gì đấy.