Tập Lái
20/3/19
4
0
2
33
Hỏi về phim cách nhiệt cho Xpander

Chào các bác,

Chả là em mới lấy được em xpander để dùng cho gia đình đi lại cuối tuần. Em đang không biết nên dùng loại phim cách nhiệt gì cơ bản và giá mềm cho newbie mới mua xe không ạ? Bác nào có mối chỗ nào làm tốt ở Q2 thì giới thiệu giúp em với ạ. em cảm ơn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
16/7/20
1.429
886
113
51
Chào các bác,

Chả là em mới lấy được em xpander để dùng cho gia đình đi lại cuối tuần. Em đang không biết nên dùng loại phim cách nhiệt gì cơ bản và giá mềm cho newbie mới mua xe không ạ? Bác nào có mối chỗ nào làm tốt ở Q2 thì giới thiệu giúp em với ạ. em cảm ơn.
mình cũng mới lấy xe tháng 11, dám luôn trong hãng Mit, phim LLumar giá 3T2 cả xe , bh 5 năm

• Like
Reactions: quangnguyen19
Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Phim cách nhiệt dùng hết cả đời xe, nên cố bấm bụng dùng loại ngon nghẻ tí. Nhiều khi nó ko mát thiệt như quảng cáo nhưng vì mình đã bỏ ra số tiền nhiều nên có thể vẫn thấy mát...trong lòng. Đó gọi là thủ râm tinh thần, cũng là một hình thức sống sung sướng. Mà dĩ nhiên phải chọn đúng nơi chính hãng, chứ vừa bỏ tiền nhiều vừa dính hàng nhái thì...
Trên trang chủ 3M, Llumar Việt Nam có danh sách các đại lý chính hãng đó, chắc ăn hơn thì đt lên tổng đài phân phối hỏi lại lần nữa. Bên 3M có bảo hành điện tử giúp hạn chế hàng giả. Mình cũng chuẩn bị dán gói Ceramic cao cấp bên 3M nè

Hạng F
22/7/13
8.972
40.199
113
Phim cách nhiệt dùng hết cả đời xe, nên cố bấm bụng dùng loại ngon nghẻ tí. Nhiều khi nó ko mát thiệt như quảng cáo nhưng vì mình đã bỏ ra số tiền nhiều nên có thể vẫn thấy mát...trong lòng. Đó gọi là thủ râm tinh thần, cũng là một hình thức sống sung sướng. Mà dĩ nhiên phải chọn đúng nơi chính hãng, chứ vừa bỏ tiền nhiều vừa dính hàng nhái thì...
Trên trang chủ 3M, Llumar Việt Nam có danh sách các đại lý chính hãng đó, chắc ăn hơn thì đt lên tổng đài phân phối hỏi lại lần nữa. Bên 3M có bảo hành điện tử giúp hạn chế hàng giả. Mình cũng chuẩn bị dán gói Ceramic cao cấp bên 3M nè
Nói chung chú lấy xe thì qua a thôi nghen! Bớt coi quởn cáo vì ko đúng đâu!

Uhm 3M Tín Mỹ mình tin dùng! Cả xe chắc trên dưới 10triệu mới chuẩn
Hehe! Xe hội trưởng box Honda đang ở xưởng e nè!
Hỏi về phim cách nhiệt cho Xpander

Hạng D
11/2/11
1.304
2.372
143
www.falkentire.com
Kính lái anh dán loại xịn nhất mà anh có thể chi được.

Các cửa còn lại dán loại rẻ và tối màu nhất tiệm đó có.

Nếu không ngại vấn đề thẩm mỹ thì bảo thợ nó cắt cho 2 cái ô kính hậu để nhìn ra.
2 ô này nếu không cắt thì ban ngày nhìn gương được, còn vô hầm hay lùi ban đêm thì rất khó nhìn gương, phải hạ kính xuống, mà gặp chỗ bụi hay mưa thì ngại kéo kính xuống lắm.

Thế thôi, xe ít tiền các ông toàn tư vấn dán cả chục triệu, tiền đâu chơi ghê vậy.

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Nếu không ngại vấn đề thẩm mỹ thì bảo thợ nó cắt cho 2 cái ô kính hậu để nhìn ra.
2 ô này nếu không cắt thì ban ngày nhìn gương được, còn vô hầm hay lùi ban đêm thì rất khó nhìn gương, phải hạ kính xuống, mà gặp chỗ bụi hay mưa thì ngại kéo kính xuống lắm.
Bác tư vấn khúc này quá chuẩn luôn. Em từng bị tình trạng như thế do hẻm nhà ko có đèn đường, tối về de xe mà ngay trời mưa là cực hình

• Like
Reactions: khanhquagioi
Hạng D
9/2/18
3.396
4.992
113
41
Bà Rịa Vũng Tàu
Kính lái anh dán loại xịn nhất mà anh có thể chi được.

Các cửa còn lại dán loại rẻ và tối màu nhất tiệm đó có.

Thế thôi, xe ít tiền các ông toàn tư vấn dán cả chục triệu, tiền đâu chơi ghê vậy.
Dán loại sáng màu chút chứ ai lại khoét cái lỗ kính chiếu hậu mất mặt quá:eek: