Tập Lái
6/1/12
6
0
0
phivu.info
Chào các bác, chú, anh, em...

Em là sinh viên, hiện đang đi Wave TQ. Do thường phải đi xa ( so với Wave TQ ) là từ SG - Bình Dương, từ SG đi Bạc Liêu hoặc Nha Trang ( khoảng 450km ), em thì khoái đi xe máy đường xa, vừa mát vừa cảm thấy tự do.
Vấn đề là xe TQ thì nó vốn cùi quá, hôm qua em đã sửa chữa 1 số thứ, dán bố nồi & sửa dàn điện, sơn quẹt lại một chút cho đỡ "ve chai", tốn hết 800k ==> Có phải hơi mắc không?
Máy thì vẫn yếu xìu, yếu hơn Dream TQ của bạn em. Chạy khoảng 50 km/h là xe bị "rồ" - máy kêu lớn nhưng cảm giác chạy quá chậm và ức chế.

Nay em muốn làm cho nó chạy khoảng 70 km/h mà vẫn êm êm 1 chút, máy mạnh hơn một chút ( vì chạy đường xa mà ) vậy thì phải làm những gì? Giá khoảng bao nhiêu? Và nên làm ở tiệm nào ở SG hay Bình Dương? Xe cùi đem tới mấy cái lò nổi tiếng thì không hợp lắm ạ.

Cảm ơn. Mong được giúp đỡ.

Hạng D
23/11/11
1.867
13
0
Đừng nên đi xe china đường dài Bác nha,đi xong về mua xe mới luôn đó....can Bác chân tình nha....hihi

Hạng D
16/8/07
1.903
612
113
53
Tốc độ tối đa cho phép của xe 2B ngòai nội thị là 60Km/h, bác chủ muốn chơi 70 hả? vã lại xe Tung Của nói chung là không ổn, vậy hay nhất là nên đi chậm thôi, như thế bác sẽ đến nơi bác muốn.

Hạng D
31/12/09
1.169
5.958
113
Sài Gòn
anphatsaigon.com
đó là bệnh của xe TQ mà bác,
Theo ngu ý của em thì bác xem đẩy em nó đi,xong thêm ít tiền(cọng tiền sữa của bác dự tínhchắc không nhiều lắm),bác mua 1 em citi,hoặc dream lun...nói chung k phải xe TQ là dc.

Tập Lái
6/1/12
6
0
0
phivu.info
Do xe kỷ niệm, em muốn làm lại đi đỡ, qua tết đổi xe rồi, nhưng vẫn làm cho ngon rồi cất ở nhà chứ không bán ^^

Tốc độ tối đa cho phép của xe 2B ngòai nội thị là 60Km/h, bác chủ muốn chơi 70 hả? vã lại xe Tung Của nói chung là không ổn, vậy hay nhất là nên đi chậm thôi, như thế bác sẽ đến nơi bác muốn.
Ý em là lên 70 mà không bị "rồ" máy. Trong nội thành em chạy toàn 30-40, dừng xe sau vạch vôi, đúng đèn xanh mới chạy, không lấn tuyến lấn làn...

Hạng B2
15/1/10
487
6
18
52
làm lại thì cũng 1 thời gian ko dài lắm cũng lại "vũ như cẫn" thôi bác àh. bán đi thêm 1 ít kiếm chiếc wave alpha đời đầu máy đen mà chạy, vừa ngon vừa rẻ.