Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Hỏi về Sync trên ANF!

Hạng B2
19/6/15
139
77
28
35
Chào các Bác!
Tình hình là xe mình dạo này mình kết nối Bluetooth với điện thoại vào phần nghe nhạc thì bình thường mà bên phần phone thì không kết nối được? Lúc trước mình chọn ưu tiên điện thoại của mình khi nào điện thoại của mình cũng Bluetooth ON hết thì khi vào xe thì tự động nó nhận và kết nối ngay, mà sau này thì cứ lên xe đc chừng 2'-3' là nó báo mất kết nối với thiết bị mà nhạc mình điện thoại thì nghe bình thường chỉ không sữ dụng nghe gọi điện thoại được!Cứ đang nghe nhạc lâu lâu là nó cứ báo là " kết nối không được với thiết bị" hay là " mất kết nối với điện thoại"!
Mình thử vào xóa các Device thì xóa các điện thoại khác được mà điện thoại mình thì không xóa được!ngay cả khi mình vô Master Reset luôn cũng vẫn còn giữ điện thoại mình trong đó!
Tại mình ở xa nên không thường xuyên có điều kiện tới hãng check nên lên đây nhờ các Bác giúp!Có Bác nào có kinh nghiệm vào chỉ giúp với!Thanks

Hạng B1
28/8/15
85
83
18
38
Phải vô hãng làm hay mình tự làm Bác?
Cái này tự làm thôi bác.
Đầu tiên bác vào đây: https://www.ford.com.vn/owner/login?targetid=1249087534212
Chắc bác chưa có tài khoản, vậy bác đăng ký 1 cái, bác phải lấy số VIN xe bác mới đăng ký được nhe.
Sau đó bác vào khu vực "Tải phần mềm" và làm theo hướng dẫn. Lưu ý bác là USB của bác phải format về định dạng FAT cái head unit nó mới đọc được.
Xe em là ecosport dùng SYNC đã có bản cập nhật, bác cứ vào hệ thống sẽ báo có bản cập nhật cho Focus của bác không

• Like
Reactions: FocuS_S61
Hạng B2
19/6/15
139
77
28
35
Cái này tự làm thôi bác.
Đầu tiên bác vào đây: https://www.ford.com.vn/owner/login?targetid=1249087534212
Chắc bác chưa có tài khoản, vậy bác đăng ký 1 cái, bác phải lấy số VIN xe bác mới đăng ký được nhe.
Sau đó bác vào khu vực "Tải phần mềm" và làm theo hướng dẫn. Lưu ý bác là USB của bác phải format về định dạng FAT cái head unit nó mới đọc được.
Xe em là ecosport dùng SYNC đã có bản cập nhật, bác cứ vào hệ thống sẽ báo có bản cập nhật cho Focus của bác không
Ok thanks Bác nhiều!để cuối tuần rãnh làm luôn!