Thảo Luận Chung Hỏi về tái tục bảo hiểm

Hạng D
10/6/10
1.412
1.236
113
HI các bác,

E đang xài BH PJICO ạ, vừa rồi hết hạn, có nv ben pjico gọi cho e và e đồng ý tái tục BH. NV đó nói là tái tục BH thì ko cần ký HĐ lại, có đúng vậy ko các bác?
E chỉ nhận giấy BH và phiếu thu.

Thanks các bác.

Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Phải ký giấy HĐ và phiếu TT tiền mới ra HĐ mới được.

Hạng B1
3/5/14
63
81
18
tốt nhất cứ chốt cái hđ đi bác, mình yêu cầu nó phải làm thôi, không làm thì khỏi tái tục ...không có hợp đồng nó lại lật mặt nữa

Hạng D
17/10/15
1.008
5.479
113
Tùy theo hợp đồng anh chủ ký trước đó có qui định các thủ tục, trình tự cho việc tái tục hay không; nếu có qui định thì hợp đồng sẽ để ngõ hiệu lực và được hợp thức hóa bằng phụ lục xác định thời gian hiệu lực, giá trị vật chất bảo hiểm, mức phí... Nếu trong năm qua xe của anh chủ ko xảy ra bất cứ vấn đề gì liên quan đến bảo hiểm phải bồi thường, anh có thể yêu cầu họ giảm phí bảo hiểm theo mức khấu hao xe hoặc nhiều hơn.

Cuối cùng, nhớ lưu giữ cẩn thận giấy chứng nhận BH, phiếu thu, hợp đồng và phụ lục để có thể xuất trình và yêu cầu bồi thường tổn thất khi cần thiết.

• Like
Reactions: asiantiger
Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Em xài PJICO Bến Thành mua tại hãng xe, tái bảo hiểm không cần ký HĐ chỉ ra hãng nộp tiền lấy phiếu thu và giấy chứng nhận (do chủ quan không để ý) nhưng khi xe bị va quẹt trầy sướt thì vẫn được làm bảo hiểm. Án lớn thì may mắn chưa bị nên ko biết, nhưng chắc sau này cũng yêu cầu lại HĐ.

Hạng B2
18/1/13
318
178
43
Thì cũng như HĐ gửi xe của các bác ấy mà, nếu có ghi phần gia hạn thì cứ thế mà mần, nếu thích thì làm hợp đồng mới, bên BH họ OK chứ ko khó khăn chi mô ;) , chẳng qua họ nói ko cần làm lại là khỏi mất công thôi.

Hạng D
10/6/10
1.412
1.236
113
Thank you các bác,
Để về xem HĐ cũ thế nào, ko chắc phải đòi cái HĐ cho chắc ăn

Hạng D
30/3/05
2.353
15.286
113
Thank you các bác,
Để về xem HĐ cũ thế nào, ko chắc phải đòi cái HĐ cho chắc ăn
Bác tái tục có được giảm phí không?
http://thegioibaohiem.net/vi/tin-tuc/533/cong-ty-bao-hiem-o-to.html
1.3 Giấy chứng nhận bảo hiểm do PJICO cấp theo yêu cầu bảo hiểm của Chủ xe là bộ phận không thể tách rời hợp đồng bảo hiểm; [BCOLOR=#ff0000]Là bằng chứng ký kết Hợp đồng bảo hiểm trong trường hợp giữa Chủ xe và PJICO không ký kết hợp đồng bảo hiểm[/BCOLOR] và được điều chỉnh theo Quy tắc này.