Hạng B2
13/10/05
153
0
0
cách đây 2 năm e có đi xe cùng đưa bạn thì thấy xe nó lắp thiết bị cảnh báo bắn tốc độ.nó bảo là cứ chạy tẹt ga lúc nào bị bắn tốc độ thì máy sẽ báo cho mình để kịp thời giảm tốc.lâu giờ ko gắp nó,vậy nên em hỏi các bác có biết thiết bị đó thế nào ko?giá cả thế nào,bán ở đâu?em mê tốc độ lắm.

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh
RE: Hỏi về thiết bị cảnh báo bắn tốc độ

Radar Detector = Thiết bị cảnh báo bắn tốc độ chỉ hoạt động khi mà súng bắn tốc độ hoạt động, nghĩa là dù bác có gắn cái này, bác chạy tẹt ga vẫn chết như thường nếu CA nhằm bác mà bắn. Nó chỉ phát huy tác dụng khi CA nhằm bắn xe khác (bác chạy sau xe bị bắn), nghĩa là khi CA bắn xe chạy trước bác, thiết bị này sẽ cảnh báo cho bác là có súng bắn tốc độ đang hoạt động, lhiệu quả hay không thì còn tuỳ theo tốc độ bác chạy với khoảng cách xủa xe bác đến điểm đặt súng. Tóm lại thiết bị này chỉ mang tính chất cảnh báo với điều kiện CA bắn xe khác chạy trước xe mình (bắn trước mặt) còn bắn theo kiểu CA mình (từ đằng sau) thì có tránh đằng trời :D. vì thế, cứ chạy đúng tốc độ cho lành ;):D

Hạng D
20/4/05
1.045
35
48
44
Sai Gon
www.phamgiasaigon.com

Trích đoạn: dvdkny

Lâu lâu muốn tít ga 1 phát thì nhá nhá đèn giơ tay hỏi thăm các bác tài xe khách đi ngược chiều là biết àh :D:D

Em toàn dùng cách này:D

Hạng D
9/1/06
2.596
11.522
113
HCM

bây giờ Súng bắn bằng Laser chứ đâu có bằng Rada nữa mà sài. Khi dùng Laser thì đã bị cảnh báo là khả năng toi rồi. Vì tia Laser nhỏ, không tán xạ. Nên khi súng chỉa đúng vào mình mà bắn thì nó mới kêu.

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Thiết bị Radar/ Laser Detector giờ gần như cái nào cũng có chức năng 360o Detector, cảnh báo ngay cẩ khi bị bắn đít :D với điều kiện không có người ngồi giữa ở hàng ghế sau (sedan) hay để đồ trên tựa đầu sau che khuất tầm nhìn của "detector". Em thấy catalogue nó nói vậy chứ test wài chưa "dính" được lần nào. :D

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

Trích đoạn: vivu

Thiết bị Radar/ Laser Detector giờ gần như cái nào cũng có chức năng 360o Detector, cảnh báo ngay cẩ khi bị bắn đít :D với điều kiện không có người ngồi giữa ở hàng ghế sau (sedan) hay để đồ trên tựa đầu sau che khuất tầm nhìn của "detector". Em thấy catalogue nó nói vậy chứ test wài chưa "dính" được lần nào. :D

Bị bắn đằng sau thì tránh vào mắt ;), lúc bị bắn rồi detector mới kêu thì đã....ôi thôi xong :D

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Trích đoạn: minhtit

Trích đoạn: vivu

Bị bắn đằng sau thì tránh vào mắt ;), lúc bị bắn rồi detector mới kêu thì đã....ôi thôi xong :D
Cái này cũng còn...hên xui :D. Không tránh được thì mình...né. Không kể bắn đầu hay bắn đít. Hên gặp "trạm bắt" cách "trạm bắn" cỡ 10km thì mình tìm đường, ngã rẽ vào làm ly cafe chờ xxx hết ca thì quay ra đường lại. Xui thì bắn xong bắt liền, chạy đằng trời cũng hỏng thoát trừ phi mình là người nhà trời. :D

Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn

Cái này hay à , khi nào mà em nó lên tiếng báo động thì mình tấp xe vào ngũ hoặc quay đầu xe chạy về hướng cũ là thoát có được không các bác [8D]