Tập Lái
13/2/15
2
0
1
31
Hanoi, Vietnam
Hiện tại em mới mua một chiếc cx-5 .. em mới đi được rất ít nên không để ý lắm vào kí hiệu có trên taplo. Mong được mọi người giúp đỡ
Hôm nay, em có mang xe đi lắp thêm cái nẹp có đèn led chỗ lên xuống xe. thấy anh lắp xe bảo phải đấu điện gì gì đó, em có hỏi thì bảo là an toàn. Đến khi đi xe thì em mới để ý chỗ mặt đồng hồ ngoài cùng bên trái của xe có cái hình chìa khóa với dấu hỏi chấm nó đỏ lên (không nhấp nháy gì cả) mặc dù xe vẫn đi bình thường
Em không biết như thế xe của mình có gặp phải vấn đề gì không. Mong được anh chị tư vấn

Hạng B2
25/11/14
258
342
63
Cái chìa khóa đỏ đó nó hiện lên khi bác ở trong xe chưa đề máy. Đạp thắng thì nó chuyển màu xanh rồi đề. Còn đang chạy nếu không mở đèn- cruise control thì không hiện cái gì hết. ( trừ báo range- avg- current). Hôm Truớc em cũng bị dụ gắn. Thôi inox cho nó lành.

Hạng B2
25/11/14
258
342
63
Nếu đang chạy mà có thông báo đó bác kêu mấy anh "thợ" tháo cái của nợ đó ra rồi đấu lại dây đi ạ.

Hạng D
6/5/07
1.704
18.421
113
Xe mới mà bác đụng vào phần điện rồi hảng nó đâu chịu bảo hành?

Hạng D
14/2/14
1.036
393
83
Cai nay thi e k dam lam roi...dung cham den phan dien cua e no hoi oai a nha.so vo hang k bao hanh nua thi chet...

Hạng B2
25/11/14
258
342
63
Kêu tháo ra đấu lại ngay chỗ đó thì em nghĩ sẽ trở lại như cũ thôi. Không đến mức mất bảo hành đâu. Xe nguời ta gắn ầm ầm...

Hạng B2
6/6/12
145
135
43
Từ kinh nghiệm con xe trước, nay CX5 của em không gắn thêm gì cả; nhà sản xuất sao thì em để vậy đi cho nó lành. Xe em màn hình zin theo xe là CD, dù rất thích DVD, nhưng em vẫn cố nhịn và thực tế xe chạy được 3 năm nay vẫn ngon cành đào, chẳng thấy trục trặc gì cả các pác ợ.

Hạng B2
25/11/14
258
342
63
Còn đầu cd zin thì ngon quá rồi bác. Em bị bệnh mù đuờng nên cũng an ủi cái vietmap. Bác cho em hỏi đầu cd có tự lock cửa không?

Hạng D
14/2/14
1.036
393
83
Từ kinh nghiệm con xe trước, nay CX5 của em không gắn thêm gì cả; nhà sản xuất sao thì em để vậy đi cho nó lành. Xe em màn hình zin theo xe là CD, dù rất thích DVD, nhưng em vẫn cố nhịn và thực tế xe chạy được 3 năm nay vẫn ngon cành đào, chẳng thấy trục trặc gì cả các pác ợ.
Con cx5 cua em da gan DVD va co dinh vi luon roi.
a quen.cao thu nao huong dan em cai nay voi
.em xai dinh vi GPS .toc do qua 50km/h no cu bao hoai,bac nao huong dan em bo chuc nang do dc k.Xin cam on