Tập Lái
3/9/04
46
0
6
Các Bác đã dùng và nghiên cứu về I D-Max làm ơn cho tôi một số thông số sau :
- Trục cam của D-Max dùng dây đai hay Bánh răng ?
- Chân máy của D-Max Việt Nam có phải khác D-Max Thái lam không ? (chân máy dầu mềm or chân máy cứng)
- Có phải cổ bô của D-Max Việt Nam vẫn là cổ Bô cứng ?
- D-Max vẫn dùng hệ thống lái là Bot chứ không phải là thước lái như những loại khác ?

Tôi đang định mua một cái D-Max ở I Việt Hải chỗ đường Nguyễn Trãi (gần nhà tôi)
Giá là 32.500 USD cuối tháng 12/2007 là giao xe. Nên các Bác trả lời nhanh hộ tôi nhé.
Cảm ơn nhiều

Tập Lái
3/9/04
46
0
6
RE: Hỏi về Thông số kỹ thuật của D-Max

Tôi hỏi thêm chút :
- Cái giảm sóc trước của D-Max vẫn là thanh xoắn ? vậy có đảm bảo không ?

TB : Có gì không đúng các Bác bỏ qua - Tôi đang tập lái mà

Hạng B2
30/3/05
464
6
18
47
Hóc Bờ Tó

Mua xe mà bác tìm hiểu nhiều thứ về kỹ thuật của nhà sản xuất thế?

Bác cứ qua đại lý, nói mấy cậu seo kích chiếc xe lên, mở tung nắp máy ra rồi hỏi luôn cho tiện.

Chúc bác mau có xe!

Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...

bác Lac khó tính nhé. Mà bác có thêm Dmax thì reg nick LacMax cho máu đê !!!:D:D

@thangnghiem: nguyên con Dmax là hàng thailand đó bác, trừ cái bình điện và gì đó be bé em không nhớ là của "công nghiệp xe VN" thôi :D

Tập Lái
3/9/04
46
0
6

Cảm ơn các Bác.
Tôi quyết định sẽ lấy D-Max. Hiện nay có xe luôn nhưng tôi chưa đủ tiền nên cuối tháng sẽ lấy.
Tôi chạy tuyến Hà Đông - Ba Vì - Kim Bôi - Thanh Sơn - Lạc Thủy.
Biển xe sẽ là Hà Tây và đuôi là 33M - **69

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

Xe D-Max em mới mua chạy được 250 km đã bung ốc bản lề của cái nắp ca-bô máy. Các bác chạy nhớ lưu ý xem có nghe tiếng động nào bất thường thì đem vô hãng cho họ "xiết tiếp" liền nhe. May cho em là nó chỉ bung một bên. Nếu mà cả hai bên đều bung ra, cái nắp ca-bô bay ra lúc em đang đạp 80k/h thì em teo rồi. Tai nạn kiểu này không biết có bác nào kinh qua chưa.
Thêm nữa, cái dàn đèn trần lại không chịu sáng rồi, remote bấm không có tác dụng, sắp fải đi ra Vân Nam đây.
"Người Việt Nam xài hàng ... liên doanh"

Tập Lái
3/9/04
46
0
6

Các Bác ạ!
Hôm nay tôi mang tiền ra Việt Hải đặt xe nhưng đã không ký hợp đồng (đương nhiên là chưa đưa tiền)
Có một cái D-Max đời 2006 vào trạm lý,
Máy 3.0CDI, hai cầu số tự động đi được hơn 4 vạn (xe mua chưa được 2 năm)
Không gài cầu được vì bị hỏng cái ecu điều khiển hãng bảo do bảo quản không tốt nên không bảo hành bắt chủ xe phải mua - hơn 1 triệu VND0
Hệ thống lái bị lệch - hai bánh trước không còn gì để nói - đăng kiểm đưa tiền không dám cầm
Bánh truớc bị ăn má trong hết gai cả hai bánh luôn
Hệ thống khung gầm thì ọp ẹp - nhún nhảy thủ thấy thế thật
Lái xe kêu vào cua tốc tộ 70 cảm thấy mất an toàn - lúc mới thì người ngồi bên phụ không bị sao nhưng bây giờ thì không bám là ngã luôn.
Không có đèn báo cửa đang mở - cả xe VITARA - Su và Trooper cũng không có nốt - Không hiểu sao lại không làm cái này trong khi các hãng khác nó còn làm báo mở từng cửa một
Máy vẫn rất rung và tiếng ồn thì đúng là hơn FE.
Lại phải lăn tăn giữa 42K - xe FE và 33K xe IDMAX rồi.\
Chán quá

Hạng D
22/10/07
1.921
9
38
Melbourne, Australia

@thangnghiem: uoc gi em kien quyet nhu Bac hom truoc da fai do lo roi. Chuc bac co quyet dinh dung dan. Em dang lo cac bac Isuzu se hanh em toi cung neu len forum xem duoc cai thread nay. Chac fai lo ban xe qua.

Tập Lái
26/11/07
4
0
0
68
Viet Nam

Chào các bạn! Tôi mới đăng nhập hội, tôi tên là Kỹ thuật Viên. Cho tôi xin vài góp ý của các Bác về xe ISUZU:
Nghe nói xe chạy tiết kiệm dầu nhưng hơi bị ồn. đương nhiên ồn là vì xe dầu. nhưng nó có hay hư hỏng không? em tuy tên là Kỹ thuật viên nhưng ngại sửa xe. Em muốn mua con ISUZU Hilander V-Spect AT giá đâu như là 31 500 USD mới tinh mãi đến 3/2008 mới có xe giao. Các bác cho em vài lời khuyên đi . Có đắt quá không? Còn giảm giá được nữa không? có nên mua hay chờ thêm vài tháng chớ giảm giá? KTV