Hạng C
30/9/04
755
1.945
93
Có người đang muốn cầm xe hơi cho mình, mà mình thì lần đầu làm chuyện ấy. Nên muốn hỏi mấy anh em các thủ tục giấy tờ sao để an toàn 1 chút. Ngoài hợp đồng cầm cố ra thì mình có nên yêu cầu ra công chứng cho mình thêm cái quyền được thanh lý, phát mãi trong bao lâu nếu người cầm không chuộc không mấy anh? Anh nào có cái mấy cái mẫu hợp đồng vụ này thì cho mình tham khảo được hông? Cám ơn mấy anh.

Hạng D
29/6/15
4.918
15.765
113
39
Có người đang muốn cầm xe hơi cho mình, mà mình thì lần đầu làm chuyện ấy. Nên muốn hỏi mấy anh em các thủ tục giấy tờ sao để an toàn 1 chút. Ngoài hợp đồng cầm cố ra thì mình có nên yêu cầu ra công chứng cho mình thêm cái quyền được thanh lý, phát mãi trong bao lâu nếu người cầm không chuộc không mấy anh? Anh nào có cái mấy cái mẫu hợp đồng vụ này thì cho mình tham khảo được hông? Cám ơn mấy anh.
A làm ji có chức năng cầm cố mà hỏi! Kêu người ta ra công chứng mua bán ủy quyền cho a đi, trả hết nợ thì ra hủy thôi.

Hạng F
13/9/07
7.049
48.463
113
A làm ji có chức năng cầm cố mà hỏi! Kêu người ta ra công chứng mua bán ủy quyền cho a đi, trả hết nợ thì ra hủy thôi.
Mua bán là mua bán, uỷ quyền là ủy quyền. Nếu cầm ít tiền thì anh chủ làm tờ ủy quyền là ok. Còn nhiều tiền thì ký giấy bán luôn có gì đi sang tên cho tiện

Hạng C
30/9/04
755
1.945
93

Thế hả anh? Nhưng nếu tới phiên nó lại sợ mình đem bán phéng mất xe của nó thì sao?

Hạng F
13/9/07
7.049
48.463
113
Thế hả anh? Nhưng nếu tới phiên nó lại sợ mình đem bán phéng mất xe của nó thì sao?
Ko chịu thì cút. Thằng vay bao giờ chả phải luỵ thằng cho vay. Làm gì có chuyện đòi hỏi

Hạng F
8/8/06
6.451
20.772
113
40
Làm cái hợp đồng uỷ quyền toàn phần, kèm cái giấy tay. Đến ngày đó ko trả, bác tự đem đi bán sang tên là xong

Hạng C
7/8/12
707
9.528
93
khi cầm thì 2 bên phải có chút niềm tin. vd quen biết . bạn bè gt. chứ còn ko có tí nào thì mua bán luôn cho rồi. dc bao nhiêu mà suy nghĩ mệt lắm anh. mà khã năng xấu thì bên đem xe đi cầm nhiều hơn.